overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: มี WLAN USB ที่รับสัญญานได้ที่ระยะสัก 500-600 เมตรไหมครับ

Default มี WLAN USB ที่รับสัญญานได้ที่ระยะสัก 500-600 เมตรไหมครับ

คือว่าที่ห้องในคอนโดโชคดีหน่อยที่อยู่ชั้นสูง มองเห็นเป้าหมายตัวปล่อยสัญญานระยะประมาณ 500 เมครได้อย่างชัดเจน แต่ขีดความแรงนในเครื่องไม่ขึ้นเลยอ่ะครับ ใช้ได้ประมาณ 2 วินาทีได้มั้ง แล้วก็หลุด และก็ connect ใหม่อีก บางทีก็เล่นได้ประมาณไม่เกิน 10 วินาทีก็หลุดอีก ทำไงดีครับ มีอะไรแรงๆ พอดูดได้ไหมแนะนำด้วยครับท่าน

OverclockZone Member tack77's Avatar

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=66004
    ตามนี้เลยครับ

Default ตัวนี้ขนาด 500 mW หล่ะครับ แรงดีกว่าหรือเปล่า

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=C8109359

เห็นมีคนแนะนำว่าดี มีใครเคยลองไม๊ครับ กำลังสองจิตสองใจอยู่

Default อีกอันครับที่เห็น ไม่รู้ว่ารุ่นเดียวกับที่แนะนำหรือป่าว

น่าลองไหมครับพี่
    http://www.pantip.com/tech/hardware/...2680622.html#9

ชั่งใจอยู่พักใหญ่ ลองโทรคุยกับคุณ Pjkitty แล้ว เขาก็แนะนำตัวนี้ ตกลงวันนี้นัดพี่เขาไปเอาตัว BWUS036H 500mW ที่ร้านเลยครับ ที่ตัดสินใจเลือกเพราะเห็นว่าแรงถึง 500 mW และพี่เขายินดีคืนเงินให้เต็มจำนวนในกรณีที่เอาไปแล้วไม่แรงพอ หรือใช้ไม่ได้ผล ไหนๆ พี่กล้าท้าน้องก็กล้าเอาครับ ยังไงจะมาบอกผลให้เพื่อนๆ ทราบอีกทีนะครับ ขอบคุณคุณ Tack77 ที่แนะนำอีกรุ่นด้วยนะครับ หากตัวนี้ไม่ได้ผลตามคาดก็จะลองเอา Enginius ดู ว่าแต่ว่า ขอ test ได้เหมือนเจ้า 500mW หรือป่าวไม่รู้

ขออนุญาติมารายงานความคืบหน้าครับ สงสัยว่าคงไม่มีโอกาสได้ใช้ Enginius แน่นอนแล้วครับ เพราะไปเอา BUWUS036H มาลองที่ห้องแล้ว สัญญานเจ้าตัวนี้แรงสมคำร่ำลือจริงๆ อย่างที่คุณ PJkitty ว่าไว้เลย สัญญานที่หายๆ ของผมกลายเป็น very good เฉยเลย แถมไปเจอ wireless ของคอนโดข้างๆ อีก 2 แห่ง เป็นไปได้ไงวะเนี่ย ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือนะครับ ใครที่ยังไม่เชื่อก็ลองซื้อไปลองได้นะครับ ผมว่าไม่ผิดหวังแน่นอน หมอกิดคอนเฟีร์มก๊าบ

มารายงานอีกทีด้วยความตื่นเต้นครับ ปรากฏว่า พอผมย้ายเข้าไปเล่นอีกมุมนึงในห้องนั่งเล่น ก็ไปพบสัญญาน wifi เพิ่มจากเดิมอีกอันนึง ตอนนี้กลายเป็นเห็น 4 สัญญาน แต่ที่เด็ดคือ ไม่ได้ lock สัญญานด้วย แถมแรงมากอีกตะหาก เสร็จโจ๋เลย อิอิ

OverclockZone Member TooMBizkiT's Avatar

ไม่ทราบว่า BUWUS036H ตัว เท่าไหร่ครับ

แล้วหาซื้อจากที่ไหนได้มั่งครับ

ขอรูป scan ap ให้ดูหน่อยจิ
    เทียบกะตัวเดิม
    แต่ราคาคงแรงแน่ๆ อิ อิ
    2000 up....

OverclockZone Member tack77's Avatar

ตัวที่ผมให้ไปมันก็เก่าแล้วอะครับ 200mW เอง ถ้าได้ 500 นี้แหล่มจริงๆ ครับ ใส่เสาเพิ่มอีก นี้ ไปทะเลได้เลย
    แต่ก็ขึ้นกับตัวส่งสัญญานมาหาเราด้วย มันจะเจ๋งอีกรึเปล่า ดีแล้วครับ ที่เลือกตัวนี้ ขอแรงเข้าไว้ครับ

ตอนนี้น้องๆ ที่คอนโด ฝากซื้อกัน 2-3 คนแล้ว ใครสนใจลองใช้ google หาดูนะครับ รุ่น BWUS036H มีขายอยู่ 2-3 รายมั้ง ราคาตั้งแต่ 2500 ถึง 3 พันกว่าๆ กลัวเจ้าของเนตที่คอนโดน้อยใจเพราะไปรับสัญญาน Truewifi เล่นฟรีๆ ไม่ต้องเสียรายเดือนอีกต่อไป

OverclockZone Member

Default BUWUS036H ผมลองใช้แล้ว แรงจริงๆครับ

ที่สำคัญ ทราบว่า BUWUS036H มีสองแบบ เหมือนกัน
    คือ 1 ชื่อ ALFA อะไรเนีย
    2 ติด โลโก wilan
    ทั้งสองตัวนี้เหมือนกัน และที่ทราบ มีบริษัท Wireless Systems นำเข้ามาขาย
    ราคา 1990 บาท ไปซื้อมาแล้ว ไม่มีค่านายหน้า

ลองดูแล้วกันนะครับ แรงมากๆ เพิ่งซื้อมาลองวันนี้เอง และได้คุยกับพี่เข้า
    รับประกัน 1 ปีเสียเปลี่ยนตัวใหม่ด้วย

แค่นี้นะครับ ของเขาดี

OverclockZone Member lookpun's Avatar

เราใช้อยู่ alfa อ่ะ BUWUS036H แรงบ้าเลย สำหรับเรานะ เคยเอาsmc ไปเสียบ ไม่เจอไรเยย

ตกใจคิดว่าแถวบ้านไม่มี สัญญาน เพราะ เราอยู่ ชั้น 5 ตรง ระเบียง มีตึก 6 ชั้น บัง อีก เรียกว่ามิด ครับ

แต่พอได้มา ลากสาย ซื้อสายมา 60 บาท ไปตรงขอบระเบียง แม่เจ้า verygood - excellent

ได้ยังไง เจอ AP อีก เกือบ 10 เหลือเชื่อ คุ้มมาก เราซื้อมาจากพันทิพย์ ที่ ชั้น 4 มั้งถ้าจำไม่ผิด

OverclockZone Member civil's Avatar
    อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์

ตัวนี้แรงที่สุดแล้วล่ะครับ

Banned

ดันครับ เพิ่งสั่งซื้อเหมือนกัน รอรับของ ถ้า test แล้วจะมาบอกผลครับ

Praropant
    Guest

ลองอีกตัวครับ ผมก็ได้มาเหมือนกัน แรงคะโรตเลย
    Gsky 500mw เสาใหญ่กว่า ครับ เห็นทดลองแล้วว่าขีดเพิ่มขึ้นกว่าตัว BWUS036H
    อ่านเจอที่กระทู้ http://www.trendypda.com/modules/new...13854&forum=17 ผมเลยทำ review ส่วนตัวบ้าง
    ลองดูครับที่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=408221
    เผื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือก สำหรับคนที่ต้องการความแรง+เสาใหญ่ขนาด 5db

Banned

ผมได้ ALFA มาแล้ว แรงสมคำร่ำลือ เกินคาดจริงๆครับ ผมว่าคุ้มค่ากับราคานะครับ เทียบกับรุ่นอื่นๆ อย่าง EDIMAX หรือ BELKIN เปรียบเหมือนนรกกับสวรรค์ มันคนละเรื่องกันเลย จาก verylow กลาย เป็น very good ได้ไงฟ่ะ ไม่น่าเชื่อจริงๆครับ ปัญหาเน๊ตหลุดบ่อย ผมหาวิธีแก้มาตั้งนาน ได้ ALFA เป็นพระเอกขี่ม้าขาว จริงๆ

Bookmarks

Bookmarks