Announcement

Collapse
No announcement yet.

ออนบอร์ดตัวนี้ของ ati หรือ GF

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกลง ATI RV610 กะ HD3100 มันตัวเดียวกันหรือครับ รบกวนขอข้อมูล ประดับก้อนสมองน้อยๆของผมหน่อยครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
      ตกลง ATI RV610 กะ HD3100 มันตัวเดียวกันหรือครับ รบกวนขอข้อมูล ประดับก้อนสมองน้อยๆของผมหน่อยครับ
      อยากรู้ด้วยคน มันคือ 3100 หรอ ถ้าไม่เพิ่มอีกนิดเอา 3200 ดีก่าป่ะ - -

Comment

ของผมมัน780V เหมือนกัน เป็น HD3100 RS780 แล้ว RV610 ของ M3A78-CM มันก็เป็น HD3100 เหมือนกันหรอครับ

Comment

อยากรู้ด้วยคน

ขอท่านเทพมาดันอิกที*-*

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            HD3100 ปรับคอร์ได้สูงสุด 700 ตะหาก

เกมออนไลน์ปรับ 1290x1080 ยังไหวเลยครับ
            เกือบลืมครับ

แล้วจะเข้าไปปรับคอร์ที่ไหนครับ

ดันอิกนิส อิอิ

Comment

รอคนใช้แล้วมาฟันธง ฉับ

Comment

ASUS M3A78-CM

ออนบอร์ดตัวนี้ เป็นของ ati

แล้วถ้าจะใส่ 8800 gt มันจะส่งผลดีหรือเสียครับ

แล้วมันจะเข้ากันหรือป่าว

แนะที

Comment

Originally posted by kantarat View Post
                  เกือบลืมครับ

แล้วจะเข้าไปปรับคอร์ที่ไหนครับ

ดันอิกนิส อิอิ
                  ปรับในไบออสครับ ไกล้ๆกะตัวปรับบัส CPU และ บัส PCI-E
                  ถ้าไม่ปรับเดิมๆ มันวิ่งแค่ 350 เองมั้ง ลืมละ ขายไปแล้วอ่ะ

Originally posted by kantarat View Post
                  ASUS M3A78-CM

ออนบอร์ดตัวนี้ เป็นของ ati

แล้วถ้าจะใส่ 8800 gt มันจะส่งผลดีหรือเสียครับ

แล้วมันจะเข้ากันหรือป่าว

แนะที
                  ไม่มีผลอะไรครับ ใช้ได้

Comment

ดุนขึ้นไป อยากรู้เรื่อง RV610 HD3100 ของ M3A78-CM

Comment

Originally posted by boyro View Post
                      ดุนขึ้นไป อยากรู้เรื่อง RV610 HD3100 ของ M3A78-CM
                      RV610 มันเป็นชื่อชิพ GPU ปกติแล้วจะอยู่ใน HD2400XT

แล้วเราก็ทราบกันดีอยู่ว่า M3A78-CM นั้นใช้ชิพ 780v
                      780v จะเป็น HD3100
                      780g จะเป็น HD3200
                      790GX เป็น HD 3300

Integrated ATI RV610-based Direct x10.0 graphics

ไม่ได้แปลว่ามันใช้ชิพ RV610 แต่มันหมายความว่า
                      ใช้ชิพที่มีรากฐานเดียวกับ RV610 ครับ

ที่ลงข้อมูลแบบนั้น ก็น่าจะเพื่อง่ายต่ออการเปรียบเทียบความแรงนะครับ
                      เพราะอยู่ๆ ออกออนบอร์ด HD3100 มาคนก็จะกะความแรงไม่ถูก
                      ก็เลยบอกไว้ว่ามันมีรากฐานเดียวกับชิพ RV610 ทีนี้คนซื้อก็จะ
                      เปรียบเทียบได้ง่ายๆ ว่าอ่อ ความแรงมันน่าจะอยู่ในระดับเดียวกับหรือเหนือกว่า
                      HD2400XT เพราะมาจากรากฐานเดียวกัน

Comment

ชัดเจนดีครับ ขอบคุณมาก

Comment

Working...
                        X