Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการSoftware เบิร์นหูฟังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการSoftware เบิร์นหูฟังครับ

ไม่รู้ว่าจาเอาไว้บอร์ดไหนดีอ่ะ

คือว่าใครมีSoftwareเบิร์นหูฟัง ขอหน่อยนะครับ
    เสียงหูฟังที่ซื้อมาให้มันไม่ค่อยดีเลย
    คนขายบอกว่าต้องไปหาSoftwareมาเบิร์น เพราะตัวหูฟังทำมาจากสแตนเลสไม่ใช่พลาสติก... บลาบลาบลา

หูฟังของผมรู่นนี้ครับ
    Last edited by u4913181; 8 Mar 2009, 17:02:26.

ทำไม burn ปรกติมิได้หรือเนี่ยยย

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
      ทำไม burn ปรกติมิได้หรือเนี่ยยย
      ยังไงคือBurnปรกติครับ
      เคยใช้แต่ไฟล์เสียงที่มันดัง วี๊ด ตั้งแต่เสียงต่ำจนสูง
      อย่างนี้เรียกว่าเบิร์นรึเปล่าครับ
      ไม่ค่อยมีฟามรู้

Comment

ปรกติผมก็เปิดฟังไปเรื่อยๆอ่ะครับ ไม่ค่อยได้ burn มากนัก กลัวมันชราเร็ว
        เปิดฟังปรกติก็ถือว่าเป็นการ burn ครับ
        วื๊ดๆ ต่ำสูงๆก็ถือว่าเป็นการ burn เหมือนกัน แต่แบบนั้นจะได้เร็วกว่ามั๊งครับ

Comment

บอกตรงๆว่า
          ของพวกนี้มันมีอายุการใช้งานครับ
          การไปทรมารมันมากๆด้วยพวกไฟล์พวกนี้ จะมีผลเสียมากกว่าดีซะอีก

การเบริน ทำได้ง่ายๆ แค่เปิดเพลงฟังไปเรื่อยๆ
          หรือเปิดเพลงเสียงเบาๆทิ้งไว้
          เพื่อไห้แผ่นไดอะเฟรม มันนุ่ม ตอบสนองความถี่เสียงที่จะแสดงได้ดี
          ไดร์เวอร์พอมีไฟเลี้ยง ไห้ชิ้นส่วนต่างๆทำงานเข้าที่เข้าทาง ก็พอแล้วครับ
          เปรียบเสมือนการวอพ์มอัฟก่อนออกกำลังกายครับ

แล้วอีกอย่าง การเบริน ไม่ได้ทำไห้หูฟัง เสียงต่างกันแบบว่า หน้ามือเป็นหลังมือนะครับ (เห็นหลายๆคนแทบจะเข้าใจว่าแบบนั้น)
          อาจจะดีขึ้น เพราะว่าการทำงานเข้าที่ พร้อมสำหรับการใช้งาน แต่ไม่อาจเปลี่ยนแนวเสียงไปเลยได้

Comment

ขอบคุนทุกความรู้ครับๆๆๆจุ๊บๆ

Comment

แต่ลำโพงผมตอนเพิ่งแกะกล่องกับตอนพ้น burn แล้ว
              เสียงต่างกันหยั่งกับหน้าดารากับซ่งติงเลยคับ

Comment

การ burn หูฟังหรือลำโพง แค่เปิดเพลงฟังธรรมดาๆ ไปเรื่อยๆก็พอครับ
                ปกติแล้ว ซัก 200 ชม. ชิ้นส่วนต่างๆ ก้เข้าที่เข้าทางแล้ว

จขกท. อยู่มหิดลใช่มั้ยครับนี่ user name เหมือน รหัสนักศึกษาเลย

Comment

ส่งทาง pm ไปแล้ว ค๊าฟฟ

Comment

อยู่เอแบครับผม
                    หุหุ

Comment

Originally posted by SicK_Jay View Post
                      ส่งทาง pm ไปแล้ว ค๊าฟฟ
                      ได้แล้วครับ
                      ขอบคุนมากครับๆๆ

Comment

แนะนำว่าอย่าใช้ พังแล้วไม่มีคนซ่อมนะ voice coil ขาดเนี่ย

Comment

Working...
                        X