Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความร้อนของ XFX 9800 GTX+ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความร้อนของ XFX 9800 GTX+ ครับ

คือ ไม่เล่นไรเลย เปิดไว้เฉย ๆ มัน IDLE ประมาณ 41-43 ถ้าเล่นเกม Crysis , Undercover ( ปรับสุดทั้ง 2 เกมเลยนะครับ) มันร้อนประมาณ 57-59

อยากจะถามว่านี่ปกติมั้ยครับ ควรเปลี่ยนซื๊งไม๊
    Last edited by monkeypond; 2 Jan 2009, 21:26:26.

เย็นเกิน

Comment

ปกติ

Comment

แต่เวลาเอามือไปอัง ๆ หลังเคสตรงการ์ดจอ มัน ลมร้อนมาก ๆ อะครับ

Comment

ของผม 50-60

Comment

จะไม่ให้มันร้อนเลยหรือไงเนี่ย มันใช้ไฟฟ้าทำงานนะ

Comment

ถือว่าเย็นแล้วครับ ปกติมันประมาณ 60 อะ

Comment

ปกติครับ ของผมก็ประมาณนั้น แต่ นอกเคส+ปรับพัดลมเป็น 50% นะ ถ้าใส่เคส Idie จะสูงกว่าหน่อย อุณหภูมิสูงสุดตามการใช้งานปกติ พอๆกัน

สำหรับผมถือว่าเย็นกว่าหลายๆตัวที่ใช้มานะ ไม่ต้องเปลี่ยนซิ้งค์หรอกครับ

Comment

ผมใช้ก็ประมาณนั้นเเต่เย็นกว่าท่าน2-3 องศานะ เเต่เเค่นัน้ก้เย็นเเล้ว 8800 ตอนผมใช้เปิดเครื่องก็60เเล้ว

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
                    ผมใช้ก็ประมาณนั้นเเต่เย็นกว่าท่าน2-3 องศานะ เเต่เเค่นัน้ก้เย็นเเล้ว 8800 ตอนผมใช้เปิดเครื่องก็60เเล้ว

นอกเรื่องนิดนึงนะคับ ทำไมลายเซนท่านต้องโหดร้ายขนาดนั้นอะ กินแมว น่ากลัว

Comment

อุๆ อีกคนที่สงสัยเรื่องลายเซ็นต์คนกลุ่มนี้ ผมว่าเขาต้องมีท่อน้ำเลี้ยงคอยส่งให้แน่ๆเลยครับ

นอกเรื่องๆ เหอๆ

Comment

เย็นแล้วท่าน

Comment

ทำไมเย็นจังอ่าปรับรอบพัดลมเท่าไหร่
                          ของผมรอบพัดลม 75 เปอเซน
                          Idle 47 -50
                          เล่นเกมส์ max 82 จะปรับรอบพัดลมเป็น 90 หรือ 75 มันก็ร้อนแค่ max 82 sensor มันเน่าเปล่าอ่า งงๆ

Comment

เย็นแล้วนะท่านๆ เปิดปกติของผมก้อปาไป50-52 ล่ะ แต่พัดลมผมปรับแค่ 35 เปอเซน เพราะเอาพัดลมบ้านเป่าเอาแทน แต่ฟลูโหลด เต็มที่ 58 เอง

Comment

รอบพัดลมผมไม่ได้ไปยุ่งกะมันเลยอะครับ มันก็ประมาณ 50 % ตลอดเวลา

Comment

Working...
                              X