overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: รบกวนช่วยแนะนำแรมที่จะพา 6000+CZ ไปได้ไกลๆหน่อยครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default รบกวนช่วยแนะนำแรมที่จะพา 6000+CZ ไปได้ไกลๆหน่อยครับ

ตอนนี้ก็ได้ CPU มาแล้ว เหลือก็แต่แรมครับ อยากได้ 2GBx2 ใส่กันให้เต็มที่ไปเลย ตอนนี้เล็งๆอยู่ ก็มี ครูเชี่ยว (ชอบเพราะไฟมันสวยดีแต่ไม่รู้ว่าจะไปได้ไกลหรือป่าว) OCZ Sli-ready และ Geil ครับ อยากทราบว่าควรเล่นรุ่นไหนดีครับ มีงบอยู่ 3000 กว่าบาท ช่วยแนะนำทีครับ มีรูปด้วยยิ่งดี ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไฟสวยแลกมาซึ่งสี Slot RAM ซีดเป็นทางม้าลาย (หาตัวที่ไม่มีไฟจะดีกว่า)

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ถอด 6000+ ไปไว้ไกลๆๆๆครับ แค่นี้มันก็ไปไกลๆๆๆแล้ว

OverclockZone Member CokinoZero's Avatar
    นนทบุรี (บางบัวทอง)

เป็นงั้นไป - -* รอท่านข้างล่างครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by gerrard View Post
    ตอนนี้ก็ได้ CPU มาแล้ว เหลือก็แต่แรมครับ อยากได้ 2GBx2 ใส่กันให้เต็มที่ไปเลย ตอนนี้เล็งๆอยู่ ก็มี ครูเชี่ยว (ชอบเพราะไฟมันสวยดีแต่ไม่รู้ว่าจะไปได้ไกลหรือป่าว) OCZ Sli-ready และ Geil ครับ อยากทราบว่าควรเล่นรุ่นไหนดีครับ มีงบอยู่ 3000 กว่าบาท ช่วยแนะนำทีครับ มีรูปด้วยยิ่งดี ขอบคุณครับ
    ใช้ MB อะไรละครับ เดี่ยวเลือกแรมให้สักตัวก็ได้ ต้องดู MB ก่อน

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

Geil Ultra ถูกดีแหล่มด้วย เงินเหลืออีกเยอะ

OverclockZone Member gerrard's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ใช้ MB อะไรละครับ เดี่ยวเลือกแรมให้สักตัวก็ได้ ต้องดู MB ก่อน
    DFI nf 570 sli/m2-g ครับ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

กิวครับULTRA

แล้วลากบัสไปให้สุดเลยครับ
    HT ไม่ต้องลด สุดบอร์ด ทะลุ 2000 ก็ทำงานได้ ถ้าแรมไปไหวครับ

ถ้าเอา แรมไฟวิ่งก็ได้นะครับ ผมลองเอาขอ พี่ที่ผมประกอบเครื่องมาเสียบกับเครื่องผมก็วิ่งได้ 1200 นิดๆที่ CL5 ไป 2.2

กิวจะวิ่งได้แถวๆ 1100 ครับ มากกว่านี้ก็ถือว่าโชคดีหยิบได้ตัวไกลมาครับ

นานๆจะเจอ คนใช้ MB โบราณเหมือนกันสักคนครับ เอิ้กๆๆ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    กิวครับULTRA

แล้วลากบัสไปให้สุดเลยครับ
    HT ไม่ต้องลด สุดบอร์ด ทะลุ 2000 ก็ทำงานได้ ถ้าแรมไปไหวครับ

ถ้าเอา แรมไฟวิ่งก็ได้นะครับ ผมลองเอาขอ พี่ที่ผมประกอบเครื่องมาเสียบกับเครื่องผมก็วิ่งได้ 1200 นิดๆที่ CL5 ไป 2.2

กิวจะวิ่งได้แถวๆ 1100 ครับ มากกว่านี้ก็ถือว่าโชคดีหยิบได้ตัวไกลมาครับ

นานๆจะเจอ คนใช้ MB โบราณเหมือนกันสักคนครับ เอิ้กๆๆ

อยากทราบครับว่า ครูเชี่ยวที่คุณ Wikorn เอามาเล่นที่เป้นตัวไฟวิ่ง นี่ตัว 8ชิป หรือ 16ชิปครับ และซิงค์สีอะไรครับ (2GBx2)

ปล. ไปๆมาๆ เริ่มสนใจเจ้า Geil Ultra แล้วสิครับ 2GBx2 2000 กว่าบาท ต่างจากครูเชี่ยวเป็นพันเลย ถูกอย่างแรง

GIEL ULTRA 800 ดีกว่าครับ ตอนนนี้ 2Gx2 ผมซื้อได้ 1890 เองครับ ถูกอย่าง ขี้เลย เอิ้กๆๆ

ไฟวิ่ง ซิ้งดำครับ 16 เม็ด รหัส F16 ครับ ไม่ได้ วิ่ง 1200 กว่าๆทุกคู่นะครับ บางคู่ก็ได้แค่ 1180 ผมลอง 2 คู่ครับ

ตัวที่เป้นหรัส บัส 1000 จากโรงงานนะครับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

อ่อ ถ้าดูใน cpuz มันจะเห็น 590 ใช่มะครับ

ผมก็ กิลซิ้งส้มเหมือนกัน ผม เอาแค่ 450 พอ

ถามนิดนึง
    1. บอร์ดของผมรับ แรมแค่ bus 800 คือมากสุดของมันแล้ว ถ้าผมไป oc แรม ถือว่าผมไปขืนใจมันรึเปล่า เช่นไปที่ 900 (น่าจะขืนใจ)
    2. ถ้าผมเอา แรม bus 1066 มาใส่ มันก็จะเห็นแค่ 800 ใช่มะคัรบ ถ้าผมไป oc มันขึ้นไป 1066 ถือว่าผมไปขืนใจมันรึเปล่า (อันนี้ยังไม่แน่ใจเพราะเหมือนว่า เหมือนเอาคนเก่งดีมาทำงานเบา เลยอยากจะใช้งานหนักให้คุ่มกับที่เก่ง มันจะขืนมันไปได้ไหม )
    Last edited by amppeter; 3 Jan 2009 at 16:20:54.

ใช้ดีไม่มีเกเร นิ่งดี เรียก สมยอมครับ
    ใช้แล้วงอแง ไม่นิ่ง ดิ้นตลอดเรียก ขืนใจครับ

ไม่ว่าจะรับได้บัสเท่าไรหรือวื่งที่บัสเท่าไรก็ตามครับ

OverclockZone Member DDP's Avatar

อิอิ

OverclockZone Member M 150's Avatar

GEIL 1890 ซื้อที่ใหนท่าน ขอเบอร์ร้านหน่อยจะโทรสั่งครับ

Bookmarks

Bookmarks