Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Mouse กับ Keyboard จะใช้ ต่อแบบ PS2 หรือ USB อันไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Mouse กับ Keyboard จะใช้ ต่อแบบ PS2 หรือ USB อันไหนดีกว่ากันคับ

เกี่ยวป่ะคับ

หรือว่า usb ดีกว่า

หากเมาส์ดีๆ พวกgaming mouse ก็ควรใช้ usb หากเมาส์บ้านๆ ก็ใช้ ps2 ไปครับ เคยแระ ก่อนหน้านี้ใช้ logitec mx518 ใช้ usb แม่นกว่า พอขายไปใช้เมาส์ตัวละ130 เสียบ usb เหอๆ เอ๋อแด๊ก บังคับแปลกๆ ต้อง ps2 ถึงดี

Comment

usb ครับ keyboard ps 2 กดพร้อมกันมากกว่า 3 ปุ่มไม่ได้ แต่ usb กดได้ อิอิ

Comment

อ่าวกรรม เพิ่งทราบ แล้วkb ผมเป็นwireless จะกดได้ไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by shady View Post
          อ่าวกรรม เพิ่งทราบ แล้วkb ผมเป็นwireless จะกดได้ไหมเนี่ย
          ได้คับ

Comment

เจอเคยปัญหาตอนเปิดเครื่องใหม่ๆนะครับ ( ไม่รู้เป็นเพราะบอร์ดบางรุ่น หรือผมทำอะไรผิดไหม )

อาการคือ ถ้าใช้ เมาท์ + คีย์บอร์ด แบบ USB ( แบบราคาถูกๆ ) ตอนแรกทั้งคู่เลย
            จะไม่สามารถใช้เมท์หรือคีย์บอร์ดได้เลย ก็คือ เปิดเครื่องมาแล้วทำอะไรไม่ได้เลยครับ ( ลากเมาท์ไม่ไป กดคีย์บอร์ดไม่กระดิก )
            ต้องไปเอา เมาท์แบบ PS2 ตัวเก่ามาเสียบ เพื่อใช้คลิกลงไดร์เวอร์ ถึงจะกลับไปใช้แบบ USB ได้ครับ >.<

ตั้งแต่ตอนนั้นมาก็ซื้อให้เพื่อนเครื่องต่อๆมา ก็เอาแบบ USB กะ PS2 อย่างล่ะอันครับ

Comment

Working...
            X