Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลดมาเยอะใหม?~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลดมาเยอะใหม?~

เห็นหลายๆท่านกำลังลากcpuตัวรักกันอย่างเมามันส์ เลยอยากจะทราบว่า

cpuธรรมดาทั่วไปที่ไม่ocจะมีอายุประมานกี่ปีครับ

แล้วcpuที่ocไปอายุจะลดมากี่ปีครับ

ปล.ขอจากประสบการ์ณจริงคร่าวๆก้ได้
    Last edited by Kingdomax; 2 Jan 2009, 19:40:46.

ประมาณ 5-6ปี ครับ ถ้าไม่ OC แต่ถ้า OC น่าจะเหลือประมาณ 3-4 ปี ครับ จากประสาบการณ์ที่เคยใช้มาครับ

Comment

มันอยู่ที่ระบบระบายความร้อนด้วนส่วนหนึ่งครับ

อย่าง CPU ตัวหนึ่งเดิมๆไม่ OC @load 80'C

กับ CPU OC @load 65'C

กรณีนี้มันก็ไม่แน่ว่าตัวไหนอายุจะอยู่นานกว่า

Comment

เหมือนๆ กันล่ะครับ เล่นไปเหอะ ไม่ทันพัง ก็เก่าเป็นรุ่นพ่อไปแล้วครับ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
          เหมือนๆ กันล่ะครับ เล่นไปเหอะ ไม่ทันพัง ก็เก่าเป็นรุ่นพ่อไปแล้วครับ

Comment

Working...
          X