Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทสรอบแรก รอลงมีด....

Last edited by iambic; 26 Jun 2018, 20:17:51.

Comment

• เทพเลยครับท่าน bic ไฟต่ำมาก ๆ คะแนนดีมาก ๆ ด้วย 50/47 cb เกือบแตะ 1700 เลย *อยากเปลีย่นไปใช้ด้วยจัง i7 8086k เห็นหลายท่านใช้ไฟต่ำหมดเลย

ของผม i7 8700k นี้ใช้ค่านี้อยู่ปัจจุบัน ทำใจได้ cpu ไฟสูงมา 53 เล่นได้แต่ไฟคงทะลุ 1.5 แน่นอนเพราะเคยลอง 1.48 ละเทส cb ผ่านแต่ตาย realbench
      ปัจจุบันเล่นค่านี้พอละครับสงสารบอด คุมความร้อนออยู่ cb 76 องศา realbench 82 องศา น้ำปิด 2 ตอน ห้องไม่แอร์ร้อน 32 องศา *อยากลองเล่นน้ำเปิดแต่ไม่มีประสบการณ์น่าจะเย็นกว่านี้ได้อีกใช่ไหมครับ เพราะมันมีถังพักน้ำ, หม้อน้ำ+บล็อคน้ำดี ๆ

Comment

• 52/50 แบบท่าน COMMENT เดี๋ยวต้องผ่าก่อน ถึงจะรู้เรื่อง

Comment

• แรงดีจริง ๆ ขนาดยังไม่ผ่า จับคู่กับบอดเทพด้วย apex ยอมใจจริง ๆ ผ่าแล้วกดไฟต่ำได้อีกแน่นอน แรง ๆ เลย

ขอถามท่าน bic หน่อยครับ แกลเลี่ยม ผมใช้แบบทั่วไป ไม่ได้ใช้เป็นตัว pro เรื่องความเย็นมีผลมากน้อยแค่ไหนครับหรือว่าไม่ต่างกัน

Comment

• อยากแรงกับเค้าบ้างจัง แต่ที่ใช้อยู่ก็เพียงพอแล้ว

Comment

• Originally posted by COMMENT View Post
              แรงดีจริง ๆ ขนาดยังไม่ผ่า จับคู่กับบอดเทพด้วย apex ยอมใจจริง ๆ ผ่าแล้วกดไฟต่ำได้อีกแน่นอน แรง ๆ เลย

ขอถามท่าน bic หน่อยครับ แกลเลี่ยม ผมใช้แบบทั่วไป ไม่ได้ใช้เป็นตัว pro เรื่องความเย็นมีผลมากน้อยแค่ไหนครับหรือว่าไม่ต่างกัน
              ผมมีทุกยี่ห้อครับ ตอนนี้ใช้ Gallium อยู่

เท่าที่ลอง ผมว่าน่าจะเย็นสุดในกองนี้ครับ

Comment

• แกเลี้ยมเย็นสุดแล้วครับราคาถูกแต่เมฟ555+

Comment

• โอ้วงั้นก็มาถูกทางแล้ว ใช้แกลเลี่ยมเหมือนกันครับเพราะเฆ็นมันราคาถูก + ผมพึ่งเริ่มต้นผ่าด้วยตัวเองด้วย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน

Comment

• เมพจังคับ

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                      52/50 แบบท่าน COMMENT เดี๋ยวต้องผ่าก่อน ถึงจะรู้เรื่อง

สวยพี่บิ้กสวยยยยยยย

Comment

• ลอง Temp เดิมๆ ดูแล้วผ่าน่าจะมีอนาคต....

Comment

• Week เมพ
                          ลากไกล ไฟต่ำ

Comment

• คนที่หยิบมั่วๆ มักได้ไฟต่ำ แต่คนเลือกดันกินไฟ เซงๆ 555+

Comment

• พอๆ กันครับ

Comment

• เวปล้มตั้งนาน

Comment

Working...
                                X