Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาดูความเมพ

Comment

UHD 630 iGPU Benchmarked! สำหรับผู้ที่ยังไม่อยากชื้อการ์ดจอลองดูผลเทสว่ามันเล่นอะไรได้บ้าง

Comment

มารอดูด้วยเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
          UHD 630 iGPU Benchmarked! สำหรับผู้ที่ยังไม่อยากชื้อการ์ดจอลองดูผลเทสว่ามันเล่นอะไรได้บ้าง

เดี๋ยวลงขาย vga ไปซื้อ board เมพๆ มาใช้เล่น fifa online ได้สบายเลย

Comment

แจ่มครับ เป็นไปได้ เอาโลโก้นี้ไว้บนหัวกระทู้เลยครับ กดที่รูป copyโค้ดไปวางเลยครับ

Comment

มาเกาะไว้ก่อนครับ ของยังไม่ได้ 555

Comment

Originally posted by cjj View Post

แจ่มครับ เป็นไปได้ เอาโลโก้นี้ไว้บนหัวกระทู้เลยครับ กดที่รูป copyโค้ดไปวางเลยครับ

แจ่มเลย ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by iambic View Post
                  โห โพสเวลา 22.22.22 เลย
                  Originally posted by 111111 View Post
                  2222 !

22 22 22
                  Originally posted by dekmepz View Post
                  กำหนดเวลาตอนตั้งไว้แล้วใช่ไหมครับ
                  มันบังเอิญครับ ผมก็เห็น 555

Comment

บางท่าน อาจรอMB h310 b360 h370 +Pentium G หุหุ

Comment

เมื่อคืนผมนั่งปรับ timing แรม ต่อ เพราะเมื่อวานปรับแค่ค่า secondory timing ส่วนค่า third timing ยังปล่อย auto ไว้ เทส aida64 คะแนน read / write / copy ต่ำมาก มีแค่ค่า read แตะ 50000 นิดๆ นอกนั้น 40000 ต้นๆ
                      ก็อาศัยดูจากค่าแรมชุดเก่าที่ผมจดไว้ แล้วก็มีพี่ bic ocz ส่งค่า timing แรม มาให้ ผมก็นั่งไล่ทีละตัวสลับกับชุดของผม หลาย ชม.อยู่ แรมมันคนละตััว คนละชุดกัน มันลอกค่า timing กันไม่ได้ บู๊ทไม่ติด 10 กว่าครั้ง เราก็กลัวไฟแรมไม่พอ
                      จนได้ค่าที่เสถียร คะแนน aida64 พุ่งขึ้นเป็น 10000 คะแนนเลย เลยเทส SUPER PI 32 M ครั้งเดียวผ่านเลย ตอนนี้เหลือ 1 ค่าที่ยังปล่อย auto อยู่ ขอบคุณพี่ bic ocz มากๆครับ ตอนนี้ก็ใช้ไฟได้แค่ 1.400 เท่าเดิม แต่ก็แรงกว่าขึ้นเยอะ

Comment

Originally posted by kidza View Post
                        เมื่อคืนผมนั่งปรับ timing แรม ต่อ เพราะเมื่อวานปรับแค่ค่า secondory timing ส่วนค่า third timing ยังปล่อย auto ไว้ เทส aida64 คะแนน read / write / copy ต่ำมาก มีแค่ค่า read แตะ 50000 นิดๆ นอกนั้น 40000 ต้นๆ
                        ก็อาศัยดูจากค่าแรมชุดเก่าที่ผมจดไว้ แล้วก็มีพี่ bic ocz ส่งค่า timing แรม มาให้ ผมก็นั่งไล่ทีละตัวสลับกับชุดของผม หลาย ชม.อยู่ แรมมันคนละตััว คนละชุดกัน มันลอกค่า timing กันไม่ได้ บู๊ทไม่ติด 10 กว่าครั้ง เราก็กลัวไฟแรมไม่พอ
                        จนได้ค่าที่เสถียร คะแนน aida64 พุ่งขึ้นเป็น 10000 คะแนนเลย เลยเทส SUPER PI 32 M ครั้งเดียวผ่านเลย ตอนนี้เหลือ 1 ค่าที่ยังปล่อย auto อยู่ ขอบคุณพี่ bic ocz มากๆครับ ตอนนี้ก็ใช้ไฟได้แค่ 1.400 เท่าเดิม แต่ก็แรงกว่าขึ้นเยอะ

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆ นวดเล่นไป อย่าใจร้อน ของยังใหม่ต้องเล่นสักพักครับ ถึงจะเข้าที่

Comment

นอกเรื่องนิดนึงครับ ทำไม cinebnch R15 กลับทำได้คะแนน ใกล้ๆๆกับ ryzen 1600 เองครับ แต่ผลอื่นส่วนมากกลับ ทำได้ดีกว่า

Comment

รายงานตัวครับ เพิ่งประกอบเมื่อวาน
                            i5 8400 + Gigabyte Z370 HD3 + Corsair vengeance lpx 16 GB 3000MHz

Comment

รอ 8600K อย่างใจจดจ่อ ใครจะรับ I5 7500 ของผมไปดูแลบ้าง อิอิ....

Comment

Originally posted by faro189 View Post
                                ใจเย็นๆครับ ค่อยๆ นวดเล่นไป อย่าใจร้อน ของยังใหม่ต้องเล่นสักพักครับ ถึงจะเข้าที่
                                ครับ ขอบคุณครับ งั้นผมขอไปนวดก่อน ชี้เป้าหน่อย อิอิ

Comment

Working...
                                X