Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by thepeet008 View Post
    นอกเรื่องนิดนึงครับ ทำไม cinebnch R15 กลับทำได้คะแนน ใกล้ๆๆกับ ryzen 1600 เองครับ แต่ผลอื่นส่วนมากกลับ ทำได้ดีกว่า
    โดยรวม multitasking amd จะได้เปรียบกว่าอยู่แล้ว cinebench เป็นโปรแกรมที่ใช้งานทุกคอร์ได้เต็มที่ 6/12 ยัไงก็แรงกว่า 6/6 อยู่แล้วครับ

Comment

ได้แต่ดูยังใช้ Haswell Lake อยู่

Comment

Comment

Originally posted by thepeet008 View Post
          นอกเรื่องนิดนึงครับ ทำไม cinebnch R15 กลับทำได้คะแนน ใกล้ๆๆกับ ryzen 1600 เองครับ แต่ผลอื่นส่วนมากกลับ ทำได้ดีกว่า
          ผมยังไม่เห็นผลเทสของ ไรเซ็น 1600 อะครับ คอร์+เทรด 6/6 เท่ากันรึเปล่า หรือ ไรเซ็น = 6/12 เพราะ r15 เป็นการทดสอบการจำลองภาพ โดยใช้ cpu เป็นหลัก ในการประมวลผล ยิ่ง คอร์มาก เทรดเยอะ ก็จะทำงานได้รวดเร็วขึ้น มันก็คือทำงานได้ครบ ทุกคอร์ ทุกเทรด แต่ถ้า i5-8600k มี 6/6 ส่วน ไรเซ็น 1600 มี 6/12 แต่ผล คะแนนใกล้เคียงกัน ผมว่า i5 สามารถทำได้ดีกว่านะครับ เทรดน้อยกว่าตั้ง ครึ่งนึง ผิดถูกยังไงชี้แจงได้เลยนะครับ มาแชร์กัน

Comment

Originally posted by INRI View Post
            รายงานตัวครับ เพิ่งประกอบเมื่อวาน
            i5 8400 + Gigabyte Z370 HD3 + Corsair vengeance lpx 16 GB 3000MHz

ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว กาแฟร้อน ครับ

Comment

Originally posted by iambic View Post
              หมดแล้วเหรอพี่

Comment

Originally posted by good11 View Post
                ได้แต่ดูยังใช้ Haswell Lake อยู่
                ยินดีครับ มาร่วมกันแชร์ ข้อมูลกัน

Comment

Originally posted by rayman9 View Post
                  รอ 8600K อย่างใจจดจ่อ ใครจะรับ I5 7500 ของผมไปดูแลบ้าง อิอิ....
                  ออกไวๆนะครับ i5-8600k แรงหลังติดเบาะเลยครัช

Comment

Originally posted by akararat View Post
                    บางท่าน อาจรอMB h310 b360 h370 +Pentium G หุหุ
                    ครับ ช้าหน่อย แต่ แรงแน่ๆ P cpu มหาชน

Comment

Originally posted by kidza View Post
                      ผมยังไม่เห็นผลเทสของ ไรเซ็น 1600 อะครับ คอร์+เทรด 6/6 เท่ากันรึเปล่า หรือ ไรเซ็น = 6/12 เพราะ r15 เป็นการทดสอบการจำลองภาพ โดยใช้ cpu เป็นหลัก ในการประมวลผล ยิ่ง คอร์มาก เทรดเยอะ ก็จะทำงานได้รวดเร็วขึ้น มันก็คือทำงานได้ครบ ทุกคอร์ ทุกเทรด แต่ถ้า i5-8600k มี 6/6 ส่วน ไรเซ็น 1600 มี 6/12 แต่ผล คะแนนใกล้เคียงกัน ผมว่า i5 สามารถทำได้ดีกว่านะครับ เทรดน้อยกว่าตั้ง ครึ่งนึง ผิดถูกยังไงชี้แจงได้เลยนะครับ มาแชร์กัน
                      RYZEN R5 1600 6C12T OC 3.8GHz + DDR4 3200MHz ได้CR 15 @12xxcb ถ้า4.0GHz ทะลุ13xxcb
                      ราวๆนี้ครับท่านkidza

Comment

ราคาคล่าวๆ ร้าน คอมมอ ...เผื่อคนสนใจ ของใงต้องติดต่อร้าน ว่ามีหรือปาว

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                          RYZEN R5 1600 6C12T OC 3.8GHz + DDR4 3200MHz ได้CR 15 @12xxcb ถ้า4.0GHz ทะลุ13xxcb
                          ราวๆนี้ครับท่านkidza
                          ครับ ท่านหมู ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเทียบ กันแบบ คอร์ต่อคอร์ เทรดต่อเทรด โดยที่ ไรเซ็น 1600 มีเทรดมากกว่า 1 เท่าตััว แต่คะแนน r15 ใกล้เคียงกัน ก็ยัังถือว่า i5-8600k ยังเร็วอยู่ในการประมวลผลรึเปล่าครับ 6/12 นี่ต้องชนกับพี่ใหญ่ i7-8700k เลยนะ

Comment

Originally posted by cjj View Post
                            ราคาคล่าวๆ ร้าน คอมมอ ...เผื่อคนสนใจ ของใงต้องติดต่อร้าน ว่ามีหรือปาว

asrock z370 pro 4 ถ้าเล่น ชิวๆ จัดเลยครับ คุ้มฝุดๆ

Comment

i3 8100 ลากได้แบบ i3 6100 มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by bigtees View Post
                                i3 8100 ลากได้แบบ i3 6100 มั๊ยครับ
                                ถ้าได้ละก็

Comment

Working...
                                X