Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน Advice , AServ ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกัน Advice , AServ ดีไหมครับ

พอดีผมจะสั่งของ จากทาง Advice (อา ผมเป็น Dealer)
    ถามแก แกบอกว่าไ่ม่รู้เหมือนกัน เพราะยังไม่เคยเสีย

จะสั่ง Q6600

พรุ่งนี้จะไปซื้อคอมใหม่แล้ว ช่วยพิจารณา set นี้ทีครับ

Intel Core 2 Q6600
    Gigabyte E45 UD3R
    Asus 8800GT 1 GB DDR3
    iCute TiTaNium 650W
    Sunbeam Tuniq tower 120

งบ รวมๆประมาณ 20 k ไม่รวมจอ

Samsung T220 เล็งไว้

แรมใช้ตัวเก่า งบหมด
    Last edited by STRATEGY; 2 Jan 2009, 21:29:31.

รู้จักกับพี่ชายท่านนึงแกเป็นDealer Advice เวลาแกทำร้านเกมส์30-60เครื่องก็สั่งของจากadviceตลอด ของที่ส่งเคลมก็มีไม่น้อย
    แกบอกว่าครั้งล่าสุดที่แกเคลมของกับadvice ใช้เวลาในการเคลมแค่2วัน +ระยะเวลาในการขนส่งอีก3วันแค่นั้นเองครับ
    แต่เมื่อก่อนผมเคยเห็นหลายท่าน(ที่ไม่ได้เป็นDealer) บ่นเหมือนกันกับadvice

เอาประสบการณ์ที่เคยพบมาเล่าให้ฟังนะครับ ผมไม่ได้ฟันธงหรือคอนเฟิร์มว่ามันจะเป็นแบบนี้ทุกกรณี เดี๋ยวจะมีคนหาว่าผมมั่วอีก -.-
    Last edited by บ้าคอม; 2 Jan 2009, 21:41:01.

Comment

ดันๆ

Comment

เคยเล็งๆ ร้านนี้ไว้เหมือนกัน
        ก่อนจะตัดสินใจซื้อ ลองเซิร์จดูในบอร์ดนี้
        ก็เห็นมีคนบ่นๆ เยอะ
        เลย... อืม เลือกร้านที่เค้าเชียร์ๆ กันดีกว่า

Comment

ถ้าญาติผมเป็น Dealer ไม่ว่าจะประกันอะไรผมก็เลิอกญาตินะ คุยกันง่าย

Comment

จากที่เคยเคลมล่าสุด อเดปเตอร์ modem กะศูนย์ที่ ตจว. ใช้เวลารวม 3 อาทิตย์ ครับ

ก่อนหน้านั้นมีเคลม H/D ใช้เวลา 1 อาทิตย์ครับ

Comment

เคยเคลมจอมือสองมานะ
              แบบว่าที่มันเขียนว่า รี อ่ะ
              อุตรดิตถ์ - ใช้เวลา 4 วันครับ

Comment

คอมพ์ก็สั่งร้านนี้หมดเลย
                ตามลายเซน

Jedicool นี้สั่งสินค้าดีไหมหรอครับแล้วเสียเคลมร้านไหนง่า

Comment

ดูประกันครับ ว่าของอะไรบ้าง เช่น synnex com7 แบบนี้ซื้อได้ อย่าเอาของที่ประกันร้าน

Comment

รุ้สึกว่า ถ้า Dealer เคลมของเค้าจะได้ ตังค์จาก ศูนย์ประกันด้วยนะ

Comment

AServ มันก็น่าจะเป็น ASYS นะครับ มีบัตรรับประกันให้ถ้าเคลมไม่เกิน3เดือนหลังซื้อได้ตัวใหม่เลย แต่ผมเอาไปเคลมดันเป็นได้เงินคืนเต็มแทน ก็เอาเงินไปซื้อตัวใหม่ประกันใหม่

Comment

อยากรู้ด้วย

Comment

1ปี 2 เดือน มันผ่านมาแล้ว

Comment

Originally posted by punsup View Post
                            1ปี 2 เดือน มันผ่านมาแล้ว
                            อยากรู้ว่าเวลาเปลี่ยน ประกันเจ้านี้ดีขึ้นมั้ย

Comment

ผมก็เป็น ดีเลอร์ อยู่ เคลมไม่เคยเกิน 3 วัน

Comment

Working...
                              X