คอมผมเน่าอะ อยากเปลี่ยนแบบถูกที่สุด T_T
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: คอมผมเน่าอะ อยากเปลี่ยนแบบถูกที่สุด T_T

tantaija
    Guest

Unhappy คอมผมเน่าอะ อยากเปลี่ยนแบบถูกที่สุด T_T

ตอนนี้ใช้นี่อยู่อะ ช้าและกระตุกมาก ๆ ครับ

ส่วนการ์ดจอผม Nvidia GeForce FX 5500 ของ Spark อะครับ

ใครเก่ง ๆ ช่วยแนะนำทีนะ ผมต้องเปลี่ยนไรบ้าง เอาแบบถูกสุด ๆ
    ปล.ล่าสุดเพิ่งส่งช่างอะ เค้าบอกว่ามีปัญหาที่ Mainboard
    ผมก็อยากเปลี่ยนยกแผงแต่ตังน้อย คืออยากเอาพวกอุปกรณ์ทุกอย่างในเคสไปใส่ใน Mainboard ตัวใหม่ แต่ผมกลัวว่า Mainboard นั้นมันจะไม่รองรับกับอุปกรณ์ในเคสที่ผมใช้อยู่อะ ง่าย ๆ คือผมอยากได้ Mainboard ที่ดีกว่าที่ใช้อยู่ตอนนี้ และมันรองรับ ram บัส 333 , การ์ดจอที่ผมใช้ด้วย T_T

ขอบคุณครับ ..

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ไปที่หมวด จัดสเป็ค เลยครับ เซียนๆอยู่กันเพียบ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ตั่งบขึ้นมาอย่างถูก 2 หัวเเล้วครับ
    เเล้วเอาเครื่องเก่าไปขายทดเงินเดิม
    (เเต่ต้องได้เครื่องใหม่ก่อนถึงขายเครื่องเก่าได้นะ)

OverclockZone Member amcrew's Avatar

บอร์ดเก่าเสียหรอ เมนบอร์ด 462 ของใหม่ไม่มีขายแล้วมั้ง
    ลองไปตั้งรับในห้อง IT market ประมาณ 500 บาท ก็หาได้

แต่ถ้าจะอัพ ต้องอัพยกชุดละครับ ของที่ยังใช้ได้มีแต่ฮาร์ดดิสกะซีดีรอม
    ที่เหลือยกไปใส่ของใหม่ไม่ได้เลยครับ

ps000000
    Guest

CPU MAINBOARD RAM VGA สี่ชิ้น

เล่น AMD Sempron + Mainboard + RAMDDR2 + VGA อย่างละพันกว่าบาท ก็ร่วม 6000

Bookmarks

Bookmarks