Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista 64 bit ของผมมันอืด มากเวลา copy หรือ move file

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vista 64 bit ของผมมันอืด มากเวลา copy หรือ move file

vista 64 bit ของผมมันอืด มากเวลา copy หรือ move file แถมทําอะไรไม่ได้เลยตอน copy หรือ move มันจะ not respon อย่างเดียวเลยครับ

ผมจะก็อบหรือย้ายหนังพวก DVD ไม่ก็พวก HD จากhardisk external ไปไว้ใน comอ่ะครับ

ไอ้ช้าน่ะไม่เท่าไรรอได้ แต่ บางครั้งเราไปแตะมันนิดหน่อยเช่น ลากแถบcopy ไปวางไว้มุมอื่นบนหน้าจอ เพราะมันเกะกะจะได้ดูได้สะดวกว่าเสร็จยัง ปรากฎว่าทําทีไร not respon ทุกทีเลยครับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ แล้วมีวิธีแก้อย่างไรครับ

ramน้อยไปป่าวครับไม่แน่ใจนะครับ รอท่านอื่นอีกทีดีกว่าครับ

Comment

ขอ spec เครื่องหน่อยครับ

Comment

ปรกติ sp1 จะแก้ปัญหายี้ ....

Comment

SP1 รึเปล่าครับ

หรือลองใช้โปรแกรม Tera Copy ดูครับ

Comment

เอาคร่าวๆนะครับ ตอนนี้ผมเล่นอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้ใช้คอมตัวเองอ่ะครับ ก็จําได้อยู่ครับ เพราะเพิ่งซื้อมาเมื่อปลายเดืนอนพฤษจิกายน ปีที่แล้วนี้เองครับ

CPU AMD64x2 5200+
            Ram OCZ 2 g x 2
            VGA HIS HD 4850
            Harddisk 500 g Seageate 32 mb
            Harddisk external 250 g Wetern passport lite

ประมาณนี้ครับ

Comment

เด๋วผมกลับหอที่กรุงเทพจะไปดูอีกทะนะครับว่าเป็น SP1 ป่าว

Comment

SP1+เปิดUpdateด้วยคับ

Comment

Working...
                X