Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus M2N-E SLI ใครเคยใช้บ้างครับ ไฟแรมสุดได้เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus M2N-E SLI ใครเคยใช้บ้างครับ ไฟแรมสุดได้เท่าไร

Mainboard Asus M2N-E SLI
    spec http://www.asus.de/products4.aspx?l1...19&modelmenu=1

ใครเคยใช้บ้างครับ คล๊อกไปไกลไม ไฟ cpu และ ไฟแรมปรับได้สูงสุดเท่าไรครับ

ดันครับ ใครเคยใช้ตอบทีครับ

Comment

น่าจะพอๆกับM2N-Eนะครับ ไฟแรมคงจะ1.93vครับ ผมก็ไม่แน่ใจครับ

Comment

DDR2 Voltage เซ็ทได้ Auto 1.80 1.85 1.90 1.95 ตามลำดับ

เมนบอร์ดตัวนี้ OC มันพอสมควร อาจจะสู้ M2N-E ไม่ได้ซะทีเดียวแต่ก็ไปได้ในระดับนึงกับราคาที่ผิดกันอยู่ 6-700 บาท ได้ SLi วิ่งที่ 8x8 ด้วย ผมลองแล้วไม่ต่างกับ 16x16 เท่าไรเลย (ผมใช้แค่ GF7600GS Sli เองนะ ไม่รู้ว่าถ้าการ์ดดีกว่านี้จะต่างกันเยอะหรือป่าว)
        Last edited by badghost; 23 Feb 2007, 13:48:47.

Comment

เท่า M2N-E เรยอ่า อยากหาสูตรโมไฟให้ M2N-E จิงๆ

Comment

Working...
          X