Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมที่เช็คว่า hardware ตัวไหนเสียบ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมที่เช็คว่า hardware ตัวไหนเสียบ้างมั้ยครับ

คือตอนนี้ปวดหัวมากครับไม่รู้ว่า ตัวไหนเสีย

เปลี่ยนเกือบหมดทุกตัวแล้วครับ แต่เครื่องก็ยังค้างอีก

ไม่รู้สาเหตุที่ค้างด้วยครับ เลยไม่รู้ว่าตัวไหนเสียครับ

มีวิธีเช็คบ้างมั้ยครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

her her ผมก็เป็นอยู่คับ ลงวินไหม่ก็แล้ว เปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ถ้ามี โปรแกรม เช็ค ก็คงจะดีไม่น้อย

Comment

ลองใช้ Debug card สิครับอาจจะช่วยได้นะ

Comment

undo cardอะน้ะ

Comment

เจอแล้วครับ สงสัยจะเป็นที่ cpu มันร้อนเกินไปอ่ะครับ 64 องศา ครับ

กำแท้ ๆ อุตสาถอดมาใส่ซิลิโคนใหม่ กับร้อนกว่าเก่า

ขอตัวไปหาวิธีใส่ซิลิโคนก่อนนะครับ

ไม่รู้ปัญหาจะหายอ่ะป่าว

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

Comment

Working...
          X