Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นหน่อยคร๊าบ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นหน่อยคร๊าบ !!!

เหนื่อยมาก ๆ ครับกับการประกอบคอมชุดนี้เพราะสายไฟมันเยอะเหลือเกินกว่าจะเก็บให้มันเห็นน้อยที่สุด เล่นเอาซะตัดนี่ต่อนู่น แถมโดนมีดคัตเตอร์บาดอีกต่างหาก 555+ ผมอยากได้ความคิดเห็นอ่าครับ ว่าต้องทำไรเพิ่มเติมอีกมั๊ยครับ !!! ส่วน Spec เครื่องผมก้อมี

Cpu : Pentium D 945 @ 4.0 GHz (ร้อนมาก ๆ Ninja เอามะอยู่จับยัดน้ำซะเลย)
    Mainboard : Asus P5PL2 Chip Intel 945
    Ram : Kingston Hyper X 512 * 4 ซื้อมามะพร้อมกานอ่า -*-
    VGA : Asus EAX 1600 Pro DDR II 512 MB@ 550/1000
    Sound Card : Creative X-Fi Xtreme Audio
    PSU : Asus 550 W (System) & Delux 450 W (Light & Fan)
    HDD : Seagate 80 G 7200 RPM SATA-II Raid 0 * 3
    DVD Drive : Lite-on LightScribe 18X Super all write
    Cpu Cooling : Thermatake Big Water 745 + Aquabay M1 + Aquabay M2 + Tt Water Temp.
    VGA Cooling : Thermalright HR 03 + Vizo Propeller Dual Fan Card
    Ram Cooling : Thermatake Cyclo
    Case : Nemesis Non LCD on Top
    Fan : All of Thermatake 12cm * 10 + 8cm * 2

ส่วนอุณหภูมิก็ Idle 35c Full 45c ไม่เกินนี้แล้วครับ !!! ขอบคุณครับ
    Last edited by Bat 6111; 1 Mar 2007, 12:28:41.

ต่อครับ !!!

Comment

แจ๋มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

Comment

ผมว่าไม่ต้องอะไรแล้วครับ สุดยอด

Comment

ผมว่านี่มันก็สุดทรีนมากแล้วครับ สุดยอดดดด !!
          เป็นผมจะถามตัวเองด้วยว่า เราเองพอใจรึยัง ถ้าพอแล้ว ก็คงจบแค่นี้อ่ะครับ มีความสุขแล้ว ^^

ถามหน่อยว่า ถ่ายรูปกับอะไรครับ กล้องรุ่นไหน สีสันออกมาดุดันมากๆ ชอบครับ ^^ เข้ากับเคสที่ท่านเลือกใช้เลย

Comment

เหมือนเครื่องเสียงรถยนต์เลยยครับ สุดยอดด มันเหมือนของที่พระเจ้าส่งมาไห้เราเล่น แจ๋มมมมมมมมมมมมมมมม

Comment

อย่างสวยอะ

Comment

สายน้ำ 2 เส้นนี้งามดีครับ

Comment

งามมากๆๆ

Comment

ใช้กล้อง Canon 5D ครับ ไฟล์ RAW ที่ ISO 1600 ครับ วัดแสงแบบ Spot เกรนเลยหยาบไปหน่อยครับ ผมก้อเลยแต่งให้ภาพมันเป็นเกรนหยาบไปเลย จะได้ดูอาร์ตดีอ่าครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ !!!
                    Last edited by Bat 6111; 21 Feb 2007, 13:41:09.

Comment

เทพอ่ะ

Comment

แจ่มจิงคับคงหมดค่าพัดลมไปหลายพัน - -

Comment

สวย งับ ของแพงดี จิง ชอบpsu จะต่อจอ 2 อะ อยากต่อบ้าง ทำไง

Comment

สวยครับ

Comment

สวยครับ

Comment

Working...
                              X