Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องPSUกับEVGA9800GTครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องPSUกับEVGA9800GTครับผม

ผมอยากทราบว่า Delux 500W 50A เอาEVGA 9800GT อยู่ไหมอะครับ
    สเปคเรื่องที่จะซื้อ

Core2 = E7300
    MB/ = GigaByte GA-EP31-DS3L
    HD = 160/7200 SEAGATE
    RAM = 2048/800 KINGSTON 2เเถว..........
    DVD ROM 1 ตัว
    VGA = EVGA 9800GT ครับ
    พัดลมติดเคสอีก 4 คัว .....................

ไม่รู้ PSU มันจะพอรึเปล่า เเนะนำทีครับผม.. http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4595
    Last edited by bigza6636; 3 Jan 2009, 13:19:56.

พอเปิดปุ๊บ เครื่องอาจบูตไม่ติดนะครับ

เอาเป็นว่า Tagan 600 watt ดีกว่าไหม

เพราะผมก้อใช่อยู่ ดีลัก 500 watt

ที่ซื้อมาอ่ะ พี่ที่ร้านเขาบอกมันเอาอยู่เเค่ 9600 GT

Comment

..........งบมันไม่ไหวอะดิครับ............. มานตัวเท่าไรงะ Tagan

ไม่ต่อพัดลมก็ได้นะ.........ผมเคสGviewอะ.................

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆผู้รู้ช่วยทีครับ............
      Last edited by bigza6636; 3 Jan 2009, 17:09:40.

Comment

Originally posted by krittamet View Post
        พอเปิดปุ๊บ เครื่องอาจบูตไม่ติดนะครับ

เอาเป็นว่า Tagan 600 watt ดีกว่าไหม

เพราะผมก้อใช่อยู่ ดีลัก 500 watt

ที่ซื้อมาอ่ะ พี่ที่ร้านเขาบอกมันเอาอยู่เเค่ 9600 GT
        จริงเหรอ !! พอดีเล็งตัวนี้เหมือนกัน

บางคนเอาไปใส่ 9800GTX+ ด้วย

Comment

------มานจะอยู่รึเปล่าอะครับ...... Dulex 500W 50Aเนี่ย ผมจาไปซื้อเเล้วนะเนี่ย เเง่มๆ.........

Comment

สเปคนี้เอาอยู่แน่นอนครับ Delux 50A อย่ากังวลไปเลยครับ Delux ตัวนี้จ่ายไฟดีนะจะบอกให้

Comment

เเบบนี้ค่อยมีกำลังใจหน่อยครับ .............. พี่ครับอยากรู้ว่าดูอุณหภูมิVGAยังไงอะ เเล้วปรับรอบพัดลมยังไงคับ

............................

Comment

อยู่ครับ ตัว DLP-34A ผมยังใช้กับ 9800GTX+ มาตั้งนาน ไม่เป็นไร ประหยัดดี แถมเป็บ active PFC ด้วย จ่ายดีครับ 50A

Comment

Working...
                X