Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมจัดเสปคหน่อยได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมจัดเสปคหน่อยได้ไหมครับ

คอมพ์เดิมผมเป็น
    P4 2.4 Scoket 478
    Ram 512x2
    VGA Geforce 7200GT

ถ้าผมจะเปลี่ยนใหม่ครับให้สามารถเล่น Need for speed undercover ให้ลื่นๆหน่อยจะได้ไหมครับ ถ้ามี

งบประมาณ 10,000 +- 2000

แล้วก็ขอถามอีกอย่างครับระหว่าง VGA1024MB DDR2 กับ 512 DDR3 อย่างไหนมันดีกว่ากันครับ

VGA หมดยุค DDR2 แล้วครับ เอา DDR3 ขึ้นไปครับ

X2 6000+ 3.1G 3000
    ASROCK N61P-S 1500
    RAM GEIL VALUE 800 2Gx2 1500
    PCI-E HD3870DDR4 3600
    PSU TT 470W 1900

11500

ขายของเดิม ซื้อ HDD WD AAKS 640G สักลูกครับ 2600 แรงกว่า HDD ตัวเดิมมากครับ รับรอง

Comment

ขอบคุณครับ แล้ว HD ตอนนี้ของอะไรดีครับ เพราะจะซื้อฮาร์ดดิสก์มาใส่เครื่องอื่นซัก 500G ครับ

Comment

เอ่อขอถามอีกอย่างนะครับ(ถามมากจังแฮะเรา ฏ็มันไม่รู้นินา) เสปกนี้ถ้านำไปใช้งานพวกเขียนแบบกราฟฟิกพวก โปรแกรม MAYA อย่างนี้ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by zeroboy View Post
          ขอบคุณครับ แล้ว HD ตอนนี้ของอะไรดีครับ เพราะจะซื้อฮาร์ดดิสก์มาใส่เครื่องอื่นซัก 500G ครับ
          500G ตอนนี้ต้อง Segaye 32M 2200 ได้มั้งครับ
          Originally posted by zeroboy View Post
          เอ่อขอถามอีกอย่างนะครับ(ถามมากจังแฮะเรา ฏ็มันไม่รู้นินา) เสปกนี้ถ้านำไปใช้งานพวกเขียนแบบกราฟฟิกพวก โปรแกรม MAYA อย่างนี้ได้ไหมครับ
          ได้ครับ

Comment

HDD Seagate 7200.11 640GB ตัวนี้ความเร็ว Read สูงมากๆ

Comment

ตอบเร็วจังเลย ขอบคุณมากมายครับ

Comment

แล้วมันต้องเพิ่ม พัดลมที่ CPU ไหมครับ ของเก่าผมพัดลมมันดังมาเลย

Comment

มีตังพอใหมละครับ

ดังแต่ไม่พังก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้ามีตัง ทำอะไรก้ไม่น่าเกีรจครับ เอิ้กๆๆ

Comment

อ่ะเง้อๆ ตังมีพอครับแต่สงสัยคงไม่อนุมัติงบประมาณแผ่นดิ เอิ๊กๆด้วยคน

Comment

board ของ ASUS P5VD2-X นี่มันรองรับ HDD WD AAKS 640G ไหมอ่ะครับ มันดูยังไงเหรอว่ารองรับหรือไม่รองรับรู้ว่ามันเป็น SATA แต่มี SATA II อีกเลยงงเลย

Comment

รับแน่นอนรุ่นนี้

Comment

Working...
                        X