Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหน !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหน !!!!

พอดีจะซื้อการ์ดเสียง กับ ลำโพงอ๊ะครับ เอาการ์ดก่อน

ระหว่าง Xonar D2 กับ audigy 2 zs หรือ X-Fi Xtream Music

ตัวไหนดีหรอครับจะหาซื้อมือ 2 อ๊ะครับ เอาไว้เล่นเกม ฟังเพลง ดูหนังนิดนึงครับ

ส่วนลำโพง

ผมว่าจะซื้อ Creative Speaker i-Trigue 3400 ไม่รู้ว่าจาดีหรือป่าว

เห็น Hardware House ขายอยู่ 3500บาท รู้จะแนะตัวไหนดีครับ เอาราคาไม่ต้องมากน๊ะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ให้คำตอบครับ

ดันครับ

Comment

แล้วแต่แนวที่ชอบ...ครับ

โดยส่วนตัว...ใช้มาหมดแล้วทั้ง 3 ตัว
      ตามลำดับ
      X-fi => X-Fi+2ZS => Xonar D2+X-Fi => X-Fi
      ตอนแรกดูสเปกแล้วเลือก....
      แต่ตอนนี้ฟังก่อนแล้วค่อยเลือก
      ปัจจุบันใช้ X-Fi

Comment

X-fi => X-Fi+2ZS => Xonar D2+X-Fi => X-Fi
        งงครับ มี X-fi ทุกอันเลย - -*

ส่วนลำโพงแล้วแต่หูละมั้งครับ ผมใช้ตัวนี้อยู่ จากที่ลองไปฟังที่ร้านแล้ว (ตอนซื้อ) เทียบกับตัวอื่น ตัวนี้จะเน้นเบส ครับ เด่นที่ เสียงทุ้มจะมากกว่า ตัวอื่นๆ ที่ได้ลองฟัง น่ะครับ เห็นเค้าไม่ค่อยนิยมก็ ไม่รู้นะ แต่ผมซื้อมาใช้แล้ว ^^

ปล. หูผมไม่ทองนะครับ *0*

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post

ส่วนลำโพงแล้วแต่หูละมั้งครับ ผมใช้ตัวนี้อยู่ จากที่ลองไปฟังที่ร้านแล้ว (ตอนซื้อ) เทียบกับตัวอื่น ตัวนี้จะเน้นเบส ครับ เด่นที่ เสียงทุ้มจะมากกว่า ตัวอื่นๆ ที่ได้ลองฟัง น่ะครับ เห็นเค้าไม่ค่อยนิยมก็ ไม่รู้นะ แต่ผมซื้อมาใช้แล้ว ^^

ผมใช้ X-fi เป็นตัวอ้างอิงตลอด ง่ายๆคือ พอมีการ์ดตัวใหม่มาก็เอามาฟังเทียบ X-Fi
          เอาเทียบตัวโน้นที ตัวนี้ที สุดท้ายก็เลือก X-Fi
          (ตัวในลายเซ็นต์ไม่ใช่ตัวเดิมๆ).....เรื่องเสียงมันแล้วแต่หู
          สเปกมันก็แค่ให้แนวทางในการเลือก...สุดท้ายก็ต้องเลือกเสียงที่ชอบที่สุด
          ซึ่งอาจจะเป็นเสียงที่ถูกต้องและถูกใจที่สุด หรืออาจจะไม่ใช่เสียงที่ถูกต้องที่สุดแต่ถูกใจที่สุดก็เป็นได้
          (ความคิดเห็นส่วนตัว)

Comment

Originally posted by banditez View Post
            แล้วแต่แนวที่ชอบ...ครับ

โดยส่วนตัว...ใช้มาหมดแล้วทั้ง 3 ตัว
            ตามลำดับ
            ตอนแรกดูสเปกแล้วเลือก....
            แต่ตอนนี้ฟังก่อนแล้วค่อยเลือก
            ปัจจุบันใช้ X-Fi
            Originally posted by PoseidonX View Post

Originally posted by banditez View Post
            ผมใช้ X-fi เป็นตัวอ้างอิงตลอด ง่ายๆคือ พอมีการ์ดตัวใหม่มาก็เอามาฟังเทียบ X-Fi
            เอาเทียบตัวโน้นที ตัวนี้ที สุดท้ายก็เลือก X-Fi
            (ตัวในลายเซ็นต์ไม่ใช่ตัวเดิมๆ).....เรื่องเสียงมันแล้วแต่หู
            สเปกมันก็แค่ให้แนวทางในการเลือก...สุดท้ายก็ต้องเลือกเสียงที่ชอบที่สุด
            ซึ่งอาจจะเป็นเสียงที่ถูกต้องและถูกใจที่สุด หรืออาจจะไม่ใช่เสียงที่ถูกต้องที่สุดแต่ถูกใจที่สุดก็เป็นได้
            (ความคิดเห็นส่วนตัว)

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ดันไป

Comment

Working...
              X