Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 10 มีคีย์แท้ แยกขายต่างหากด้วยหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 10 มีคีย์แท้ แยกขายต่างหากด้วยหรอครับ?

น้องผมไปซื้อมาที่ห้างพี่เสก ซื้อแบบไม่ปรึกษากันเลย โดนไป 3,600.-

สิ่งที่ได้มาก็เป็นสติ๊กเกอร์ 4 สี แนวนอน พิมพ์คีย์ Windows 10 Pro มาให้ชุดนึง ดูแล้วไม่น่าเชื่อถืออะไร

ปัญหาคือใส่คีย์ชุดนี้แล้วจะผ่านมั้ย ถ้าไม่ผ่านจะทำไง คนขายยังบอกน้องผมอีกว่าคีย์ที่เค้าขาย อาจจะใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง (แบบนี้ก็ได้ด้วย?) ถ้าไม่ได้ให้เอามาเปลี่ยน

เปลี่ยนก็ต้องเสียเวลาค่ารถต่างๆ แล้วถ้าไม่ได้อีกจะทำไง ผมว่าน้องผมน่าจะเอาเงินไปซื้อ Windows 10 Home แบบกล่องแท้ จะดีกว่าไหม

ดีกว่า แน่นอน ซื้อตามร้านIT ทั่วไป พวกJIB advcie Banana ซื้อแบบ Windows 10 Home FPP ย้ายเครื่องได้ ราคาประมาณ 4300+-

Comment

Originally posted by akararat View Post
      ดีกว่า แน่นอน ซื้อตามร้านIT ทั่วไป พวกJIB advcie Banana ซื้อแบบ Windows 10 Home FPP ย้ายเครื่องได้ ราคาประมาณ 4300+-
      ตอนแรกเข้าไปร้านขายคอมชื่อดัง พนง.แนะนำน้องผมว่าซื้อคีย์อย่างเดียวก็ได้ แล้วพาน้องผมเดินไปอีกร้าน เพื่ิอไปซื้อคีย์ชุดนี้

Comment

ลองอ่านห้องขาย software ครับ

Comment

ราคาขนาดนั้น ซื้อแบบกล่องน่าจะดีกว่านะครับ

Comment

ซื้อจากร้านที่ไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่าย แล้วรายได้จากการขายจะไปถึงไมโครซอฟมั้ย
            จ่ายเงินซื้อซอฟท์แวร์ทั้งทีน่าจะสนันสนุนผู้ผลิตให้ถูกทางด้วยคับ ซื้อจากร้านตัวแทนจำหน่ายที่น่าเชื่อถือได้ดีกว่าคับ

Comment

ปัญหาอยู่ตรงที่ไม่ปรึกษานี่แหละครับ

Comment

Working...
              X