Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือก RAM bus 3200 ให้บอร์ด MSI B350 GAMING PRO CARBON หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือก RAM bus 3200 ให้บอร์ด MSI B350 GAMING PRO CARBON หน่อยครับ

มือใหม่ AMD ครับ รบกวนแนะนำ RAM Bus 3200 ให้ด้วยครับ หรือ link บทความ เทคนิคต่างๆ ในการเล่นบอร์ดตัวนี้กับ R5 1600X ด้วยครับ

มีหลายตัวครับ Geil evo x amd ryzen 8X2 ครับ
    ตัวอื่นๆๆ นี่ขอค่อยมาอีดีทเพิ่ม หรือให้ท่านอื่นมาตอบนะครับ

ใช้ไรเซ่นตัวไหนครับ/// อ้อ 1600X
    psu ขอแรงๆๆหน่อยนะครับ
    ที่สำคัญอย่าลืมเสียบการ์ดจอนะครับ อิอิ
    -------------------------------
    บทความเทคนิคเพิ่มเติม หาง่ายที่กระทู้แรม บอร์ด msi เครดิตให้ท่านมาเฟียคิงส์ จัดให้เยอะแยะเลยครับ
    ช่วงนี้ เห็นว่าแกไปติดสาวนะครับ เลย หายๆๆไปเล็กน้อย อิอิ

ลิ้งคืนี้แถมกาแลค มาให้ ราคาแรงยุ ไล่ๆๆไปนะครับ ทู้แรม มีบทความท่านมาเฟีย อยู่เยอะ
    https://www.overclockzone.com/forums...8%87!!!/page43
    Last edited by micronzr; 20 Oct 2017, 23:19:25.

Comment

geil จัดไปครับ

Comment

Geil EVO X For Ryzen เลยครับที่ร้าน Saveway (ของน่าจะเข้าแล้ว)

Comment

ส่วนตัวอยากให้เผื่อลุ้นไปแรม บัส 3600 ยุนะครับ เพราะลุ้น agesa ใหม่ที่จะดันบัสแรมไปไกลกว่าเดิมแต่เนือ่งด้วยราคาแรมที่สุงตามบัสไปเรือ่ยๆๆ
          คงอยุ่ที่งบประมาณท่าน แล้วแต่ เหมาะสม (หลายบอร์ดเริ่มดันบัสแรมเทพๆๆ ไปเกิน 3200 กันแล้ว สุดๆๆไรเซ่นน่าจะไม่เกินบัส 3600)
          MSI มีลุ้น XMP หรือดันแรมได้ไกลกว่านี้กันต่อ อยู่ที่ เอจีซ่าและทีมงานไบออส ในอนาคตก็คงเร็วๆๆนี้
          เบื้องต้นรายการแรมเพิ่มรายการบัส 3600 และ 4000 เข้ามาในรายการของ โทมาฮอค์วและ
          ส่วน คาร์บอนยังไม่ได้ไปตรวจ
          ---------------------------------------------------------------
          ท่านใช้ บอร์ด ตัวนี้ ราคา 4400 บาท จ่ายให้ภาคจ่ายไฟ กระจายการทำงานลดความหนักของเฟสไฟ ///เน้น oc ซีพียูที่เสถียรๆๆ มาที่ 3.8 สบายๆๆ ครับ
          เกินนี้ผมว่าไหวแต่ความแรงแลกกับ การกินไฟเกิน 3.8 ไปความคุ้มเริ่มลดลง
          ในส่วนอื่นๆๆ ซาวด์ที่แถมมาให้ ระบบนาฮิมิกนี่ พอทดแทนการ์ดซาวด์ บลัสเตอร์ ตัว พันสี่ร้อยบาทได้เลย แถมได้ 7.1 แชแนล ถ้ามามอง
          ในเรื่อง การ์ดออนบอร์ดที่แถมมาในคุณภาพการ์ดแยกผมว่าคุ้มอยู่ แถมไม่จุกจิก เหมือน Pci E 1X ที่มีหลวมกันบ้าง
          Last edited by micronzr; 21 Oct 2017, 12:06:07.

Comment

Working...
          X