overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ขอความเห็นคนใช้ 9600 GT หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ขอความเห็นคนใช้ 9600 GT หน่อยครับ

คืออาทิตย์หน้าผมจะไปซื้อคอม จะเอาการ์ด 9600 GT แต่ไม่รู้ว่าของยี้ห้ออะไรน่าใช้กว่ากันอะครับ
    ช่วยแนะนำทีนะ เอาตัวที่เย็นหน่อยอะครับเพราะผมเล่นทั้งวันทั้งคืน-0- (แต่อันนี้ขอเน้นเป็นพิเศษ...อันนี้สำคัญที่สุดคือ....เอาตัวที่ถูกหน่อยเน้อ*0*)

ผมเห็นของEVGA ก็สวยดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าน่าใช้หรือป่าวครับ
    แล้วก็มีของ GIGABYTE กับ PALIT เห็นราคามันไม่แพงมาก เมื่อเทียบกับ XFX อะครับ

PSU ของ Delux 34A ตัวนี้พอสำหรับการ์ตัวนี้ไหมครับ

สเปคนี้เครื่องก็ไม่มีอะไรมาก
    X2 4800
    ฮาร์ดิส 1ลูก
    DVD 1 ตัว

แนะนำร้านที่พันธ์ทิพย์ให้ด้วยเลยก็ดีนะครับ

OverclockZone Member darkface's Avatar

evga ที่ TK ก็โอเคครับ
    ส่วน psu น่าจะพอนะเพราะเพื่อนผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ก็แรงดีในงบเท่านี้

OverclockZone Member คิม's Avatar

งบเท่าไรละครับ ไม่จำเป็นต้อง 9600GT ก็ได้มั่ง

OverclockZone Member M.y.MY.Gu.'s Avatar
    สะดวกเกษตร หลักสี่ ดอนเมือง รังสิตและใกล้เคียง

ถ้างบน้อยแล้วเลือกระหว่าง GIGABYTE กับ PALIT ส่วนตัวผมชอบ GIGABYTE มากกว่านะ ถึงจะร้อนไปหน่อยก้อโอเค ยังงัยก้อมีประกันอย่าคิดมากคับมือ1

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

Evga ครับ ส่วนเพาเวอร์นี่ไม่มีปัญหาใช้ได้แน่นอน

OverclockZone Member SliPPerHoLLoW's Avatar

ผมใช asus en9600gt black pearl แรงได้ใจ แถมสวยงามมากอะ แต่ราคายังแรงอยู่นะ
    แล้วแต่ชอบอะ

OverclockZone Member

ใช้EN9600GT คล็อกสบายๆ

OverclockZone Member bigza6636's Avatar

ผมใช้ ECS GF9600 GT อยู่อะ ก็OKดีครับ เเรงดี PSU ไม่มีปัญหา ใช้Delux 500W 34aเช่นกัน....

งบมากกว่านี้เอา 9800 ไปเลยดิ เเรงๆๆอิอิอิอิ ต่างกัน1000เดียว

OverclockZone Member mamijung's Avatar

อัสทรุดดด ง๊าบ
    พอๆกะ8800gt แต่มานเก่าาาาาา

OverclockZone Member benzarang's Avatar

ใช้อยู่เหมือนกัน สบายๆ มีอะไรเล่นได้หมด จบเลย ไม่ต้องมานั่งดูสเปก

OverclockZone Member ccmai's Avatar

ของผมใช้ forsa ครับ รุ่น memory clock น้อยกว่าปกติ 1400Mhz เอง แต่ก็ลากไปที่ 1800 อ่ะครับ full ประมาณ 60 องศา idle 46 ครับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

ใน IT market 9600GT 1GB DDR3 256Bit มือ1 3700.-
    ร้านHWH ขายอยู่ 5000ก่า

OverclockZone Member puger.gt's Avatar

ผมใช้ของ ASUS EN9600GT ตัว Ref ครับ
    สบายๆกับทุกเกมส์ ไม่ร้อนด้วย

OverclockZone Member Aek_CM's Avatar
    เชียงใหม่ - สระบุรี

Quote Originally Posted by punyjung View Post
    คืออาทิตย์หน้าผมจะไปซื้อคอม จะเอาการ์ด 9600 GT แต่ไม่รู้ว่าของยี้ห้ออะไรน่าใช้กว่ากันอะครับ
    ช่วยแนะนำทีนะ เอาตัวที่เย็นหน่อยอะครับเพราะผมเล่นทั้งวันทั้งคืน-0- (แต่อันนี้ขอเน้นเป็นพิเศษ...อันนี้สำคัญที่สุดคือ....เอาตัวที่ถูกหน่อยเน้อ*0*)

ผมเห็นของEVGA ก็สวยดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าน่าใช้หรือป่าวครับ
    แล้วก็มีของ GIGABYTE กับ PALIT เห็นราคามันไม่แพงมาก เมื่อเทียบกับ XFX อะครับ

PSU ของ Delux 34A ตัวนี้พอสำหรับการ์ตัวนี้ไหมครับ

สเปคนี้เครื่องก็ไม่มีอะไรมาก
    X2 4800
    ฮาร์ดิส 1ลูก
    DVD 1 ตัว

แนะนำร้านที่พันธ์ทิพย์ให้ด้วยเลยก็ดีนะครับ

PSU ตัวเดียวกันเลยครับ และตอนนี้กำลังปวดหัวเพราะใช้กับ 9600gt 1gb ddr3 ราคา 3700 ตอนนี้ถ้าเล่นเกมแล้วมีอาการวุ้บครับ นี่ว่าจะขายทิ้งแล้วไปใช้ 4670 แทน

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

เชีย XFX 9600GT

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

xfx ครับใช้อยู่ ไม่เคยมีอาการงองแงเลย อย่างที่ท่าน benzarang บอก ใช้สบายไม่ต้องมานั่งดูสเปก

OverclockZone Member YaEvolution's Avatar

Asus 9600 Matrix!!

แหะๆ โปรโมทผู้ให้การสนับสนุนเคสเราดีสุดล่ะ

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

ต้องขอขอบคุณ Asus ที่ให้การสนับสนุนฮาร์ดแวร์ด้วยดีตลอดมา

Bookmarks

Bookmarks