Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งถอยHDDใหม่มาทำไมมันแบ่งพาทีชั้นกับมีวินโดว์แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งถอยHDDใหม่มาทำไมมันแบ่งพาทีชั้นกับมีวินโดว์แล้วครับ

วันนี้ถอยWD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB มือ1มา พอเสียบปุ๋บ ก่อนเข้าxp มันก้อสแกนๆreโน้นนี่ ตั้งนานเป็นชั่วโมง ผมก้อ งงๆ พอเข้าxpได้ ดูในmycom มีเพิ่ม2ไดร์ ไดร์เเรกมีพวกไฟล์วินโดแล้วโปรแกมอื่นๆอีกประมาณ20-30Gb อีกไดร์นึงไม่มีไร อยากทราบว่าHddรุ่นนี้มันออกแบบตอนแรกมาแบบนี้เปล่าครับ เห็นฉลากมันDATE:18 NOV 2008 แต่ดูๆบางโปรแกมมัน ลงไว้ตั้ง เดือน 6/2008โน้น บางโปรแกมชื่อเป็นภาษาจีน มีพวกACDSEE8 เล่ะอื่นๆอีกมากมาย ผมซื้อร้านไม่ใหญ่มีวอย com7 หมด01/2014 พึ่งซื้อHdd มือ1ใส่ครั้งแรกเองครับ เลยขอถามหน่อย คนอื่นเป็นไหม ถ้าไม่เป็นคนคงต้องถ่อไปหาที่ร้านแล้วครับ ซวยจิงๆ ไปอีกรอบ

โอ้ว...เดี๋ยวนี้มันมั่วกันถึงขนาดนี้เลยหรือเนี่ย

Comment

ก้อล้างHDDแล้วแบ่งพาติชั่นใหม่สิคับ มันไม่ได้เกิดปัญหาอะไรไม่ใช่หลอคับ

ที่มันมีมาwindowกกับโปรแกรมมาแล้วอาจเป็นไปได้ว่าทางร้านเอาHDDออกมาใช้เก็บข้อมูลหรือลงwindowไว้เพื่อโอนรึถ่ายข้อมูลเครื่องลูกค้า

แต่ถ้ายังสงสัยอยู่ลองเอาHDDไปเช็คประกันกับศูนย์ดูคับไม่ใช่กับร้านนะ เพราะโดยส่วนมากทางร้านเขาจะสั่งมาสต๊อกไว้คับ

Comment

Originally posted by M.y.MY.Gu. View Post
        ก้อล้างHDDแล้วแบ่งพาติชั่นใหม่สิคับ มันไม่ได้เกิดปัญหาอะไรไม่ใช่หลอคับ

ที่มันมีมาwindowกกับโปรแกรมมาแล้วอาจเป็นไปได้ว่าทางร้านเอาHDDออกมาใช้เก็บข้อมูลหรือลงwindowไว้เพื่อโอนรึถ่ายข้อมูลเครื่องลูกค้า

แต่ถ้ายังสงสัยอยู่ลองเอาHDDไปเช็คประกันกับศูนย์ดูคับไม่ใช่กับร้านนะ เพราะโดยส่วนมากทางร้านเขาจะสั่งมาสต๊อกไว้คับ
        แล้วมันจะเรียกของมือ 1 ไหมเนี่ย เหอๆ

Comment

Originally posted by Kamiyu View Post
          แล้วมันจะเรียกของมือ 1 ไหมเนี่ย เหอๆ
          มือ1คับ เพราะทางร้านยังม่ะได้ขาย แต่ถ้าอยากรู้ว่าเขาสั่งมาสต๊อกไว้นานรึยังก้อลองเอาเข้าไปเช็ตที่ศูนย์ดูคับ ถ้าอยากเปลี่ยนตัวก้อเอาเคลมเลยทุบให้Bad หรือดีเทคบ้างม่ะดีเทคบ้างบอกเขาไปเลยคับ
          ไม่ก้อถ้าอยากได้ประกันแน่นอนจิงๆคุยกะร้านดูคับส่วนมากทางร้านเขาจะเอาของสต๊อกเก่ามาปล่อยก่อนสต๊อกใหม่นะ

Comment

ต่อ hdd แล้วเข้าวิน ถ้าของใหม่มันจะไม่โชไดร์ครับ ถ้ามีไดร์โชแปลว่าของผ่านการใช้มาแล้ว ไม่เชื่อลองไปหาโปรแกรมมาเทสได้ เชคประกันศูนย์ให้ดีนะครับ บางทีได้ไม่ครบ

Comment

Originally posted by .o[D]ark[E]vilo. View Post
              ต่อ hdd แล้วเข้าวิน ถ้าของใหม่มันจะไม่โชไดร์ครับ ถ้ามีไดร์โชแปลว่าของผ่านการใช้มาแล้ว ไม่เชื่อลองไปหาโปรแกรมมาเทสได้ เชคประกันศูนย์ให้ดีนะครับ บางทีได้ไม่ครบ
              พูดถูกจัยคับ มันเปนมือ1ที่ผ่านการใช้งานมาแล้วนั่นเอง

Comment

ผมว่าท่าน จขกท. ไปคุยกับร้านเลยดีกว่าคับเพราะของมือ 1 มันไม่น่าจะเป็นแบบนี้
                ปล.ของมือหนึ่งในความคิดของผมคือของที่ผลิตจากโรงงานผ่านการ QA QC และบรรจุหีบหอโดยที่ยังไม่ได้ผ่านการใช้งานใด้ทั้งสิ้น เช่น นาย ก. ซื้อHDDมาจากร้าน ข. แต่ด้วยเหตุส่วนตัวจึงจำเป็นต้องขายต่อโดยที่ยังไม่ได้แกะกล่องหรือมีการใช้งานใด้ๆทั้งสิ้น นี่ก็ถือว่าเป็นของมือ 1
                Last edited by hurahara; 4 Jan 2009, 06:01:00.

Comment

ไปเปลี่ยนที่ร้านดีกว่ามั้ง

ไปซื้อร้านอะไรครับเนี่ย
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

ผ่านการใช้งานมาแล้วก็ต้องเป็นมือ 2 แล้วอ่ะ

Comment

มือ 2 แล้วครับ มือ 1 ต้องยังซิงๆ

Comment

ไปคุยกับที่ร้านเลยครับ ถ้าร้านไม่งี่เง่าไม่น่าจะมีปัญหา...

Comment

บางร้านชอบทำแบบนี้ คิดว่าลูกค้าซื้อไปจะได้ไม่ต้องลง windows เลยจับลง windows ให้เสร็จพร้อมใช่เลย

Comment

Originally posted by M.y.MY.Gu. View Post
                            มือ1คับ เพราะทางร้านยังม่ะได้ขาย แต่ถ้าอยากรู้ว่าเขาสั่งมาสต๊อกไว้นานรึยังก้อลองเอาเข้าไปเช็ตที่ศูนย์ดูคับ ถ้าอยากเปลี่ยนตัวก้อเอาเคลมเลยทุบให้Bad หรือดีเทคบ้างม่ะดีเทคบ้างบอกเขาไปเลยคับ
                            ไม่ก้อถ้าอยากได้ประกันแน่นอนจิงๆคุยกะร้านดูคับส่วนมากทางร้านเขาจะเอาของสต๊อกเก่ามาปล่อยก่อนสต๊อกใหม่นะ
                            สินค้ามือ 1 ที่ร้านขายลูกค้า ทางร้านก็ไม่มีสิทธิ์เอาไปใช้งานนะครับ

Comment

มารับทราบความซวยด้วยคน

ปล. เรื่องแบบนี้ เกลียดคนเข้าข้างทางร้านจริงๆ สงสัยคนพวกนี้ตอนไปซื้อHDคงบอกทางร้านว่า ผมของHD มือ1ที่มีโปรแกรมพร้อม

Comment

Working...
                              X