Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ Silicon ที่พวกท่านใช้กันหน่อยครับว่ายี่ห้อไหนดีบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ Silicon ที่พวกท่านใช้กันหน่อยครับว่ายี่ห้อไหนดีบ้าง

รบกวน พี่ๆ เพื่อน ทุกๆท่านแนะนำ Silicon ที่ใช้กันอยู่ให้หน่อยครับ และสามารถ ซื้อได้แถวไหน ผมจะได้หาซื้อมาใส่คอมตัวเองบ้าง
    ขอบคุณครับ

ic diamond ครับ

Sent from my SM-N950F using Tapatalk

Comment

IC Diamond ซื้อผ่าน lazada ครับสะดวกดีครับ

Sent from my SM-N950F using Tapatalk

Comment

แต่ก่อนใช้ MX4 ใช้ดีพอตัวหาง่ายราคาไม่แพงไม่ถูก
        เดี๋ยวนี้ใช้ GC Extreme เหมือนข้างบนแต่เย็นกว่านิดเดียว(นิดจริงๆ)

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ตอนนี้ใช้ ไปถอย MX4 มาล่ะครับ ผลเทสเป็นที่หน้าพอใจทีเดียวครับ อุณหภูมิลดลง 10 กว่า c

Comment

Comment

Originally posted by jamedark View Post
              ขอบคุณทุกๆท่านครับ ตอนนี้ใช้ ไปถอย MX4 มาล่ะครับ ผลเทสเป็นที่หน้าพอใจทีเดียวครับ อุณหภูมิลดลง 10 กว่า c
              ถ้าเทียบกับซิลิโคนบ้านๆก็ลดประมาณนั้นอะครับ เคยเทสกับ 2600K ก็ราวๆ 10C

Comment

ปัจจุบัน MX4 ครับ เช็ดง่ายดีกระดองไม่เป็นรอย แค่มันเหนียวกว่าหน่อย

เมื่อก่อนใช้ IC Diamond เช็ดทีก็เป็นรอยที เย็นกว่านิดๆ ไม่เกิน 5 องศามั้ง ถ้าจำไม่ผิด แต่แลกกับกระดองเป็นรอย 555

Comment

MX4, IC Diamond, GC Extreme

Comment

Working...
                  X