overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation Kodak GameBoy GPS Adapter Levi?s Diesel และอื่นๆ ปิด 22-10-2017 | 21.26.49 น.

Kodak GameBoy GPS Adapter Levi's G-Star และอื่นๆ ปิด 22-10-2017 | 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 22-10- 2560 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.GameBoy Advance SP

ตัวเครื่องสภาพยังดี แต่ริ้วรอยภายนอกเยอะหน่อยครับ
    ตัวนี้มีมาแค่ตัวเครื่องกับตลับเกมส์ 1 เกมส์ (ตามภาพ)
    ไม่มีแบต ไม่มีสายชาร์จ ผมหาแบตฯ มาลองยังไม่ได้
    ตีเสียไปครับ ไม่มีประกันใดๆ ครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.Kodak Easyshare

Spec ตามลิงค์ไปเลยครับผม
    http://store.digitalriver.com/store/...ctID.223114100

สภาพภายนอกยังสวยครับ แบตฯยังดี แต่ตอนนี้ลองเล่นไฟหมดแล้ว เพราะไม่มีที่ชาร์จครับ
    แต่รับรองว่าถ้าชาร์จแล้วเปิดติดแน่นอน (เพราะลองเล่นดูก่อนแบตหมด)
    มีตัวเครื่อง ซองใส่ กับแบตฯ แค่นั้นนะครับ
    เครื่องมีอาการเปิดติดปกติ แต่เหมือนเฟืองชุดเลนส์มันหมุนไม่สุด
    ทั้งเปิดและปิดนะครับ เวลาปิดเครื่อง มันเข้าไม่สุด ทำให้ฝาปิดเลนส์ไม่ปิดลงมา
    เวลาเปิดก็หมุนออกไม่สุดทำให้ภาพเหมือนไม่โฟกัส ทำให้เบลอนิดหน่อย
    แต่จอยังดี ทุกอย่างดี แต่เสียตามอาการที่บอกครับ น่าจะเสียที่เฟืองครับ
    รับประกันตามอาการที่แจ้งครับ คือเปิดติด แบคฯใช้ได้ จอดีครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

ภาพตอนเปิดเครื่องครับ

3.Universal Plug

ImageCLASS ปลั๊กไฟอเนกประสงค์
    ใช้ได้กับปลั๊กไฟเกือบทั่วโลกมั้ง
    เป็นของใหม่เก่าเก็บนะครับ สภาพเริ่มเก่าไม่ค่อยสวยแล้ว
    แต่ยังใช้งานได้ปกติครับ มีช่องชาร์จ USB ด้วย ครบๆ เลย
    ตรงหัวปลั๊กตรง EUROPE ปกติกดปุ่มมันต้องเด้งออกมา แต่ตอนนี้มันไม่เด้งต้องแคะเอาครับ
    ส่วนตรง UK กับ USA เลื่อนสไลค์ออกปกติครับ
    ตัวนี้มาพร้อมกระเป๋าใส่นะครับ สวยๆ เลย
    ประกัน 3 วันว่าใช้ได้ปกติ เว้นอาการที่แจ้ง

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.Microsoft wireless keyboard
    Model : 3000 V.10

ตัวนี้ผมลองเทสแล้วนะครับ ใช้ได้ปกติดี ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    คีย์อังกฤษ นะครับ ไม่มีภาษาไทย ต้องเอาสติ๊กเกอร์มาปิดเอานะครับ
    มีแต่ตัวคีย์บอร์ดนะครับ ขาตั้งอยู่ครบทั้ง 2 ข้าง
    แต่ไม่มีตัวรับสัญญาณ ใครมีตัวรับอยู่รับไปเลยครับ ราคานี้คุ้มแน่นอน
    ประกันใจ 3 วันนะครับ ว่าใช้ได้ปกติ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

5. HP wireless keyboard
    Model : KG-0851

ตัวนี้สภาพภายนอกสวยๆ ครับ เป็นคีย์ไทยด้วย
    แต่ผมหาตัวรับสัญญาณมาทดสอบไม่ได้ครับ
    เลยไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า แต่ถ้าดูจากภายนอกแล้ว
    ไม่น่าจะเสียนะครับ แต่ไม่รับประกันนะครับ
    ตีเป็นของเสียไป เอาไปวัดดวงกันครับ
    ปล่อยถูกๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

6.GPS

เครื่องนี้ไม่ได้ลองเลยนะครับ
    ทำไม่เป็นครับเพราะได้มาแบบนี้เลย
    มีแต่ตัวเครื่อง เมมไม่มี สายชาร์จไม่มี ใช้สาย mini usb ทั่วๆ ไป
    เครื่องเปิดติดใช้ได้ปกติ ทัชสกรีนกดได้ปกติ ลำโพงดังฟังชัด
    แต่แบตฯ เสื่อมนะครับ ถอดสายดับเลย ต้องเอาไปเปลี่ยน
    หรือถ้าใช้ในรถเสียบสายไว้ตลอดก็ใช้ได้ครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด ทัชสกรีนใช้ได้ ลำโพงดังฟังชัด
    นอกนั้นไม่ทราบครับ ทำไม่เป็น พิจารณาตามภาพเลยครับผม

เปิด 100 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

7.Nubwo Joy
    Model NJ-29

จอยเกมส์ xbox 360 ตัวนี้สภาพดีอยู่ครับ
    แต่ผมไม่ได้เทสจอยนะครับว่ายังใช้ดีอยู่มั้ย
    ไม่มีเกมส์ลองครับ ลองแค่เสียบกับคอม win 8.1
    ก็มองเห็นปกติครับ ไม่ต้องลง driver เลย
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ (หรือใครมีวิธีเทสแบบง่ายๆ แจ้งมาได้ครับ)
    รับประกัน 3 วัน เสียบคอมฯ ไฟติด เครื่องมองเห็นนะครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.DELTA Adapter
    Output 19V. 4.74A.

สภาพเดิมๆ ครับตัวนี้
    ทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ทุกตัววัดไฟจริงก่อนลงประกาศ
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.ASUS Adapter
    Output 19V. 1.58A.

ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าใช้กับอะไรนะครับ
    เพราะหัวมันจะเล็ก มากๆ แต่ไฟ 19v. เท่ากับ Notebook เลย
    เอาเป็นว่าทดสอบโดยการวัดไฟนะครับ
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากภาพเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟมาแน่นอน

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.HP Adapter (เปลี่ยนหัว)
    Output 18.5V. 3.5A.

>>>ตัวนี้ไม่ใช่หัวเดิมนะครับ ตัดต่อสายเปลี่ยนหัวมา<<<

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.LiteOn Adapter
    Output 19V. 3.42A.

สภาพเดิมๆ ครับตัวนี้

12.HP Adapter (หัวเดิม)
    Output 18.5V. 3.5A.

>>>ตัวนี้หัวเดิมๆ นะครับ<<<

13.Delta Adapter
    Output 19V. 3.42A.

14.Dell adapter
    Output 19V. 2.64A.

หัวรุ่นนี้หัวหายากครับ แต่ใครจะเอาไปตัดต่อเปลี่ยนหัว
    เพื่อให้ใช้กับเครื่องท่านที่ adapter เสียก็ทำได้ครับ

เปิด 200 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

15. Intel Heatsink Cooling Fan
    Intel A65061-002 Sanyo Denki 12Volts DC
    P4 Socket-478 Heatsink Cooling Fan
    ไม่มีตัวล๊อคนะครับ มีแค่ตามในภาพ
    ก่อนนี้ใช้งานได้ปกติ ตอนนี้ไม่ทราบชะตากรรม
    ไม่มีบอร์ดเทสครับ ตีเป็นของเสียไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 0 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

16. Geforce2 MX200
    การ์ดจอรุ่นเก่า ค้นๆ เจอ ไม่ทราบชะตากรรม
    ไม่รู้ใช้งานได้หรือเปล่า ไม่มีบอร์ดลองครับ
    ใครสนใจรับไปลองดูครับ
    ตีเสียไม่มีประกันนะครับ

เปิด 0 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

17.Linksys WAG120N
    Router ตัวแจ่มๆ ในสมัย adsl รุ่งเรือง
    ตัวนี้ใช้งานได้ปกติดีนะครับ
    สภาพมีรอยเยอะหน่อย แต่ไม่มีผลกับการใช้งานครับ
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ adaptor 12V. หาได้ทั่วไปครับ
    รับประกัน 3 วัน ใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

18.Levi?S 550 ขาสั้น
    Made in Egypt

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 29? / เป้า 10? / ยาว 21? / ปลายขา 9?

ยีนส์ตัวนี้เป็นขายาวมาก่อนนะครับ
    แล้วนำมาตัดเป็นขาสั้น สภาพก็ถือว่ายังพอได้ครับ
    ใครตัวเล็กๆ หน่อย เอว 30-31 นี่ใส่ได้นะครับ
    ราคาแบ่งกันใส่ครับผม

เปิด 100 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

19.Levi?s engineered
    Made in Korea

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 31? / เป้า 10? / ยาว 41.5? / ต้นขา 12? / ปลายขา 9.5?

แฟน Levi?s ทุกท่านน่าจะทราบกันดี
    ถึงความแปลกของรุ่นนี้ ที่ตัดเย็บและออกแบบมาแบบแปลกๆ หน่อย
    เด่นๆ เลยเรื่องตะเข็บที่บิดไม่ตรงเหมือนรุ่นทั่วๆไป
    และปลายขาที่ออกแบบมาให้เหมือนกับการต่อขากางเกง
    ซึ่งตั้งใจทำมาแบบนี้เลยนะครับ ผมไม่ได้เอาเศษผ้ามาต่อแต่อย่างใด
    มันเป็นสไตล์ของรุ่น engineered เลยครับ
    ใครชอบรุ่นนี้ หรืออยากลองของแปลก จัดเลยครับ
    เท่สุดๆ เลยขอบอก (ผมก็มีไว้ใส่หลายตัว)

เปิด 250 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

20.Levi?s engineered กระดุมเงิน
    Made in Tunisia

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 30? / เป้า 11.5? / ยาว 43.5? / ต้นขา 12? / ปลายขา 9?

นี่เป็นรุ่น engineered ที่แปลกอีกขั้นนึง
    คือมันจะไม่ใช้ซิปนะครับ
    แต่มันจะใช้กระดุมเงินที่เหมือนกับในรุ่น 501 เลยครับ
    ซึ่งผมไม่ค่อยเจอนะครับแบบนี้
    ใครจะเอาใส่ หรือสะสมก็ดีครับ หาไม่ง่ายนัก
    ปลายขาจะลุ่ยๆ นิดนึงนะครับ ดูจากภาพได้เลย
    จัดไปแบบราคากันเอ้งกันเองเลยครับ

เปิด 300 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

21.C.O.A.X Motor Racing
    Made in Korea

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 29" / เป้า 9" / ยาว 41" / ต้นขา 11.5" / ปลายขา 7.5"

ยีนส์สีเข้มๆ สุดเท่เลยครับ สภาพนี่ใหม่กริ๊บเลย
    สีเข้มๆ ไม่มีซีดมีด่างเลย
    ปลายขาสวยๆ ไม่ขาด ไม่ลุ่ย
    หูเข็มขัด 2 ตัวด้านหลังเป็นแบบแกะออกได้
    เพราะใส่แป๊กมีด้วย สามารถปิดเปิดได้ สวยๆ เลย
    ตำหนิ ก็คือหูที่เป็นแป๊ก 1 อัน มันหลุดจากเบ้ามัน เลยทำให้อีกข้างติดไม่ได้
    แต่ตัวมันไม่ได้หายนะครับ ยังติดอยู่กับตัวล่าง ใครจะเอาไปตอกกลับคืน
    หรือจะเย็บติดเลยก็น่าจะเข้าท่าดีครับ

เปิด 200 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

22. G-STAR RAW JISTERER ROW 3301 Denim pants

W28 L30 (ตามป้าย)
    วัดจริง รอบเอว 31" / เป้า 10" / ยาว 40" / ต้นขา 11.5" / ปลายขา 9"

รุ่นนี้ก็สวยเรียบหรูดีครับ
    ทรงยังดี สียังสวย เป้าแน่น สมบูรณ์มากๆ
    ใส่หล่อๆ กันเลยครับ ราคาดีแบบนี้ อย่าพลาดนะจ๊ะ

เปิด 250 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

23.Chap Jean Loose fit
    ขนาดวัดจริงหน่วยเป็นนิ้ว
    รอบเอว 27"
    เป้า 11.5"
    ต้นขา 11.5"
    ปลายขา 8"
    ยาว 42"

ยีนส์ลายทางทรงวินเทจเก๋ๆ ครับ
    สภาพสมบูรณ์ทุกอย่าง
    เป็นยีนส์กระดุมนะครับ
    อยู่ครบทุกเม็ด
    เป้าไม่เปื่อยไม่ขาด ขาไม่ลุ่ย
    สภาพแจ่มๆ เลยครับ

เปิด 150 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

24.Green fish
    Size 39 or 25 cm.

รองเท้าใส่ลำลองสบายๆ ครับ
    น้ำหนุกเบา ออกแบบมาคล้ายรองเท้าสาน
    ตัวรองเท้าสีสันยังสวยครับ
    เอาไปใส่เล่นๆ สบายๆ เลยครับ

เปิด 180 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

25.Vans
    Size 44 or 29 cm.

รองเท้าผ้าใบสีดำล้วน
    เดินขอบด้วยผ้ากระสอบ (น่าจะโมมา)
    เอาเป็นว่ารองเท้าแฟชั่นแล้วกันครับ
    บอกแนวไม่ถูก เอาไปใส่ชิลๆ กันเลย

เปิด 180 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

Last edited by kerospeed; 22 Oct 2017 at 10:44:34.

OverclockZone Member

moodos's Avatar
    NongkhaeSaraburi

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by oou13 View Post
    Quote Originally Posted by moodos View Post

ปิดคืนนี้นะคร้าบบบบบ..

OverclockZone Member oporpy's Avatar

6 / 100 บาท ครับ

Quote Originally Posted by oporpy View Post
    6 / 100 บาท ครับ
    ขอบคุณที่เปิดให้ครับ

ราคาล่าสุด

6.GPS 100 k.oporpy

nirut2006's Avatar

9.ASUS Adapter เปิด 200.-/0839677986

Quote Originally Posted by nirut2006 View Post
    9.ASUS Adapter เปิด 200.-/0839677986
    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

9.ASUS Adapter 200 k.nirut2006

shockresist's Avatar
    MeeTanGComp.Korat.O872424749

2.Kodak Easyshare - 100.-
    O87-242-4749

OverclockZone Member buffii's Avatar

มาไม่ทัน อดเปิด delta ..

XXXปิดประมูลXXX

สรุปผล

2.Kodak Easyshare 100 k.shockresist
    9.ASUS Adapter 200 k.nirut2006

ผู้ชนะเดี๋ยวผม PM ไปนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

รายการ 1 GBA SP ไม่มีคนประมูล
    ผมขอซื้อเลยที่ราคา 150 + ส่ง 50 บาทได้ไหมครับ
    ถ้าได้ pm รายละเอียดมาหน่อยครับ

183 จรัญ 74/1 บางอ้อ บางพลัด กทม 10700

7.จอย ขอซื้อ 150 รวม ลทบ ได้มั้ยครับ

Quote Originally Posted by nsukgan View Post
    รายการ 1 GBA SP ไม่มีคนประมูล
    ผมขอซื้อเลยที่ราคา 150 + ส่ง 50 บาทได้ไหมครับ
    ถ้าได้ pm รายละเอียดมาหน่อยครับ
    Quote Originally Posted by bettbett View Post
    7.จอย ขอซื้อ 150 รวม ลทบ ได้มั้ยครับ
    PM ไปแล้วครับผม

prayutsc16's Avatar

ถ้าจอยังดี เอาไปใส่ GBA เป็น backlight ขายได้ หลายพันเลย
    https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3403735

Quote Originally Posted by prayutsc16 View Post
    ถ้าจอยังดี เอาไปใส่ GBA เป็น backlight ขายได้ หลายพันเลย
    https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3403735
    Test ไม่ได้เลยครับท่าน ไม่มีแบต ไม่มีสายชาร์จ เลยปล่อยแบบนี้ครับ

แอบเสียดายเหมือนกัน

ส่งให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks