Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด Youtube ใน Chrome แล้วมีอาการเพี้ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด Youtube ใน Chrome แล้วมีอาการเพี้ยน

ภาพหน้าจอ 2017-10-22 15.51.50.jpg

เปิด Youtube จาก Chrome แล้วเพี้ยน ตามรูปเลยครับ ทำให้ใช้งานลำบากมาก แต่ IE ไม่มีปัญหาครับ ปกติดี

ขอวิธีแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณครับ

ที่บอกว่าเพี้ยน คือเพี้ยนยังไงครับ?

ตรงที่ขนาดมันเล็กเกิน ใช่ไหม??

.
    .

* ถ้าไม่ใช่ - รอคำตอบต่อไปนะครับ

* ถ้าใช่ ก็เพราะหน้าจอนี้มีการ ย่อ/ขยาย อยู่ (chrome จะจำค่า zoom ของแต่ละเว็บไว้, เปิดมาเว็บเดิม = zoom เท่าเดิม)
    แก้ไขได้หลายแบบ
    1) จิ้มตรงรูปนี้ แล้วเลือกระดับการ ย่อ/ขยายไปที่ 100%

2) กดปุ่ม Ctrl ค้างไว้, เลื่อนเม้าส์ปุ่มกลาง

3) กดปุ่ม Ctrl ค้างไว้, กดปุ่ม + - ที่ keyboard เพื่อย่อ, ขยาย
    4) กดปุ่ม Ctrl ค้างไว้, กดปุ่มตัวเลข 0 เพื่อปรับมาที่ 100% (กด numlock หรือกดปุ่ม "0" ตรง "จ" ที่คีย์บอร์ด ก็ได้เหมือนกัน)

Comment

กดแถบ 3จุดแนวตั้งมุมขวามือบน เลือก zoom

Comment

โง่ตั้งนาน จอผมทัชสกรีน ขยายโดยใช้ 2 นิ้ว ก็ว่าทำไมไม่ได้ 55+ ตอนนี้ได้แล้วครับ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ
        Last edited by X-ZaR; 22 Oct 2017, 22:13:00.

Comment

Working...
        X