overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member oryzalinn's Avatar

Default ส่งของเครม Advice ส่งของมั่วมาให้ ถึง 4 เดือนแล้ว

ผมได้ซื้อ Mainboard มือ 2 แล้วส่งซ่อม ซึ่ง Asus Z170 Pro gaming ประกัน Synex โดยซื้อที่ Advice
    โดยผมได้รับของคือ Asus b150 pro gaming ซึ่งผมได้ติดต่อทั้งศูนย์ ASUS และ Advice ต่างมีโยนความผิดให้กัน
    แต่ความที่ซวยคือผม ผมไม่ได้ทั้งของและเสียดายกับการกระทำแบบนี้มาก
    ผมความจะทำอย่างไงดีกับการเครม 4 รอบที่ตีกลับไปมานี้ดี ?

ลงบันทึกประจำวันครับ

OverclockZone Member

Z170 กองเต็มตู้ แต่ส่ง B150 มาให้แทน

OverclockZone Member kaikimao's Avatar

อิงจากหลักฐานที่มีในมือเป็นหลักครับ

ท่านส่งของที่ advice เป็น z170 จะเอา b150 กลับมาให้ ได้ยังไง
    ถ้าส่งของกับที่ร้าน advice เองเลย - อันนี้ต้องไล่กับ advice ครับ (ต้นทาง) ไม่ต้องเสียเวลาตามกับปลายทาง

เรื่องที่ advice ส่งให้ใครต่อ ไม่เกี่ยวกับเราครับ (เรื่องราวเป็นไงอย่าไปสน advice ต้องเป็นคนรับผิดชอบผู้เดียว)

* แต่ถ้าไม่มีเอกสารในมือ อันนี้ยากหน่อยนะครับ
    * เสียเวลาแวะ สน. ลงบันทึกแจ้งความก่อนดำเนินเรื่องอื่นๆ ต่อเลยครับ

OverclockZone Member osxp's Avatar

เคยเอา WD Blue ซื้อจาก Advice ไปเคลมศูนย์ Synnex โดยตรง ได้กลับมาเป็น Blue รหัสเก่าที่ช้ากว่าตัวที่ซื้อกลับมาเหมือนกันครับ

ต้องทำเรื่องเอารุ่นเดิม รหัสเดิมกลับมาอีกรอบ แต่ก็ใช้เวลาไม่นาน เคลม 2รอบ รวมวันหยุดด้วยก็ยังไม่ถึง 7 วัน

OverclockZone Member oryzalinn's Avatar

กรณีนี้ผมได้ส่งเครมไปทั้งกล่อง ทำให้หลักฐานหายไปพร้อมกับกล่องครับ

Quote Originally Posted by osxp View Post
    เคยเอา WD Blue ซื้อจาก Advice ไปเคลมศูนย์ Synnex โดยตรง ได้กลับมาเป็น Blue รหัสเก่าที่ช้ากว่าตัวที่ซื้อกลับมาเหมือนกันครับ

ต้องทำเรื่องเอารุ่นเดิม รหัสเดิมกลับมาอีกรอบ แต่ก็ใช้เวลาไม่นาน เคลม 2รอบ รวมวันหยุดด้วยก็ยังไม่ถึง 7 วัน
    อยู่กรุงเทพฯ หรือ ปริมณฑล ก็ยังดีครับ ใกล้กว่า

เคย WD Blue 750GB -> ได้รับการติดต่อว่าไม่มีต้องรอ "รอก็รอ" -> รอไปรอมา จู่ๆส่งกลับมาให้เลยเป็น Green 1TB โอย เพลีย ความจุสูงขึ้นก็จริงแต่มันไม่ใช่.oO(ระยะเวลาเป็นเดือนๆ) คน***งใกล้แถมช่วงนั้นขนส่งเอกชนโลจิสติกส์ต่างๆยังไม่เติบโตเท่าปัจจุบัน อย่างกรณีนี้ก็หยวนๆรับกลับมาใช้ๆไป

ส่วน Advice บอร์ดส่งตัวเดิมกลับไปกลับมาเป็นเดือน ทั้งๆที่มันใช้ไม่ได้ไม่สมประกอบ

หลายๆคนหลายๆประสบการณ์

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar
    Performance without issue fanboy

synnex เคยเคลม z87 oc formula ได้ z87m oc formula คืนมาซะงั้น ตอนนั้นเคลมกันยา ได้คืนธันวา ผมอยู.ต่างจังหวัดด้วย กว่าจะส่งไปมา กว่าจะเข้ากระบวนการ อย่างช้า

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

แก้ไข เห็นเลขชัดๆในโพสต์ที่ pantip ละ
    https://pantip.com/topic/37012271

ตัวที่ส่งกลับ SN G9M0ABTH001B
    แต่ในระบบไม่เห็นเลข SN ตัวที่ส่งเคลมเลยแฮะ เห็นแต่เลข SN ของ Advice

อย่างเม้นท์บนบอกครับ เราส่งให้ Advice ไปแล้ว ไม่ว่าหลังจากนี้ใครผิดก็ให้ Advice ไปไล่บี้ให้เรา
    Last edited by Alderwood; 23 Oct 2017 at 21:49:05.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

ใบเสร็จอะไรไม่มีมั่งเหรอคับ ?

เพราะยิ่งทั้ง 2 ฝ่ายนั่นโยนขี้กันไปมามากเท่าใหร่ เรื่องก็จะยิ่งยุ่งเท่านั้น เข้าทางเค้าเลย

กลายเป็นว่าสุดท้ายเค้าจะกลับมาถามเรานี่เหละว่าส่งเคลมชิพอะไรมากันแน่ แล้วถ้าเราไม่มีอะไรในมือเลย เสียเปรียบโครตๆ

แค่ฟังก็ปวดเหงือกแล้วครับ

ส่ง advice ปกติมีใบเคลมให้เราถือไว้นะครับ เป็นใบรับของ ให้เขาค้นในระบบของ adviceในวันที่เราส่งเคลมครับ แต่ถ้าในระบบยังผิดรุ่นตั้งแต่แรก อันนี้ก็เหนื่อยหน่อย

Bookmarks

Bookmarks