Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องเครื่องปริ้นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องเครื่องปริ้นหน่อยครับ

ขอถามเรื่องเครื่องปริ้นหน่อยครับ เป็นเครื่องปริ้นของ Canon IP145 ติดแท้งค์ครับ

1. คือว่าเครื่องปริ้นผมเวลาสั่งปริ้นแล้วมันปริ้นมาชิดขอบด้านซ้ายอ่ะ
    สมมุตินะครับ เวลาสั่งปริ้นรูปให้อยู่กลางหน้ากระดาษแล้วงานที่ปริ้นออกมามันก็จะเป็นแบบนี้ครับ

2. คือว่าเครื่องปริ้นผมเวลาสั่งปริ้นแล้วมันจะขึ้นว่าหมึกใกล้หมดทั้งที่หมึกยังเหลืออีกครึ่งแท้งค์ครับ
    Attached Files

1. ปรับตรงที่กั้นประดาษพอดีเปล่า สายแพหมึกตึงไปหรือเปล่า

2. รอให้มันเตือนว่าหมึกหมด ที่เครื่องจะขึ้นเออเอร่อ E4 ตอนมันขึ้นตือนให้กดปุ่ม Start/Stop ค้างไว้ 10 วิ มันจะยกเลิกการตรวจ

Comment

Working...
    X