overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: แก้ปัญหาไม่มีที่จะวางเคส

OverclockZone Member enemy222's Avatar

Default แก้ปัญหาไม่มีที่จะวางเคส

ไม่รู้เป็นไรเวลาเล่นคอมชอบดูใส้ใน
    ผมก็เลยจัดการเอาฝาครอบเครื่องคอมฯ โบราณ 80386 นู่ แบบที่เปิดฝาเหมือนกระโปรงหน้ารถนั่นแหละ เอามาจัดการยึดอะไรต่างๆ ไว้ในนั้น แล้วก็ยึดติดฝาซะเลยครับ
    นั่งเล่นนั่งชมแล้วมีความสุขดี

เชิญรับชมครับ

มุมทางซ้าย

มุมทางขวา

มุมไกล

ไม่เน้นแรงครับ เน้นความพอเพียง

OverclockZone Member Yoeko's Avatar
    นครปฐม,BTS,เซียร์รังสิต

แนวดีคับ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

Quote Originally Posted by enemy222 View Post
    ไม่รู้เป็นไรเวลาเล่นคอมชอบดูใส้ใน
    ผมก็เลยจัดการเอาฝาครอบเครื่องคอมฯ โบราณ 80386 นู่ แบบที่เปิดฝาเหมือนกระโปรงหน้ารถนั่นแหละ เอามาจัดการยึดอะไรต่างๆ ไว้ในนั้น แล้วก็ยึดติดฝาซะเลยครับ
    นั่งเล่นนั่งชมแล้วมีความสุขดี

เหมือนกันครับ ชอบนั่งมอง Hardware ในคอมเรา มันรุ้สึกดียังไงไม่รุ้

OverclockZone Member Change's Avatar

Quote Originally Posted by monkeypond View Post
    เหมือนกันครับ ชอบนั่งมอง Hardware ในคอมเรา มันรุ้สึกดียังไงไม่รุ้
    โรคจิตแล้วหล่ะ 555

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

คอมบนโต๊ะ ท่าน อะ มีตัวไรไม่รุอะ สีเหลืองๆ มีลูกตา จุดแดงๆจุด -*- เห็นมะ ??

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

Quote Originally Posted by Change View Post
    โรคจิตแล้วหล่ะ 555
    55555

ยอมรับครับมันเปนแบบนั้นจริง ๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ไอเดียร์ดี

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

เจ๋งคับ เดี่ยวทำตามบ้าง

OverclockZone Member Change's Avatar

กลัวมันร่วงลงมาทั้งยวงจัง

OverclockZone Member golfgolfgolf's Avatar

มันคือจิตกรรมฝาผนัง

มันเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง

มันมีจิตวิณญาณ

มันคือฮาร์ดแวร์ที่ได้มาจากสวงสวรรค์

มันเป็นงานอาร์ตซึ่งมิหาผู้ใดมาเปรียบได้

หุๆ

คุณแน่มาก

...โอ๊ว ซ่าร่า

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ผมก็เช่นกัน

มองๆๆดูพัดลม CPU+VGA

มันหมุนๆๆ หรือเสียง HDD

มันมีความสุขมากๆ

อยากกอดมันมาก

ไม่รู้เป็นโรคจิดป่าว

บางทีจนได้รับบาดเจ็บ

ไปลูบ ไปคลำ

พัดลม

มีทีนึงเลือดกระจุย พัดลมบาด - -"

ไปคคลำไปกด มันดีนัก

OverclockZone Member

พี่ครับผมอยากถามหน่อยครับ
    เรียนต่ออังกฤษร้านเพชร

คอมที่พี่เปิดนี่ใช่ที่ติดฝาผนังหรือเปล่าครับ
    ผมอยากขอความรู้หน่อยครับ
    อยากทราบแบบที่รูปผมอะครับพี่ทำยังไงครับ

ดูแล้วผมได้ไอเดียใหม่ๆเยอะเลย
    สีส้มสวยดีครับ
    อยากเห็นตอนดับไฟจัง
    ลูกแก้วจะเป็นยังไง

อีกรูปครับ

เรียนต่ออังกฤษร้านเพชร

ช่วยอธิบายการเปิดหน่อยครับ
    และการใส่แบบในรูปนี้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ขอโทษที่รบกวนนะครับ
    พอดีผมมีปัญหาลักษณะนี้อยู่ครับ
    กำลังอยากหาวิธีแก้ไข
    http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post5636988

OverclockZone Member 13ee1213ee12's Avatar
    Apple in California

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    ผมก็เช่นกัน

มองๆๆดูพัดลม CPU+VGA

มันหมุนๆๆ หรือเสียง HDD

มันมีความสุขมากๆ

อยากกอดมันมาก

ไม่รู้เป็นโรคจิดป่าว

บางทีจนได้รับบาดเจ็บ

ไปลูบ ไปคลำ

พัดลม

มีทีนึงเลือดกระจุย พัดลมบาด - -"

ไปคคลำไปกด มันดีนัก
    เป็นเหมือนกัน !!!

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

พลาสม่าบอลตัวกี่บาทงับ ต่อกับ PSU หรือไฟบ้านอ่ะ แหล่มเลย

หรือเขาเรียกอะไรหว่า กลม ๆ อ่ะ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ล่วงมาล่ะงานเข้า

OverclockZone Member enemy222's Avatar

Quote Originally Posted by golfgolfgolf View Post
    มันคือจิตกรรมฝาผนัง

มันเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง

มันมีจิตวิณญาณ

มันคือฮาร์ดแวร์ที่ได้มาจากสวงสวรรค์

มันเป็นงานอาร์ตซึ่งมิหาผู้ใดมาเปรียบได้

หุๆ

คุณแน่มาก

ฮาาาาาาาาา....
    ขนาดนั้น

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    พลาสม่าบอลตัวกี่บาทงับ ต่อกับ PSU หรือไฟบ้านอ่ะ แหล่มเลย

หรือเขาเรียกอะไรหว่า กลม ๆ อ่ะ
    480 ครับ ซื้อที่ตลาดนัดอ่างศิลา, ชลบุรี
    ใช้ไฟ DC12 volts มีสวิทย์ปิดเปิด และมีเซนเซอร์เช็คความสะเทือน คือจะติด-ดับ ตามการสั่น เช่นเวลาเปิดเพลง

ลองหาดูครับที่อื่นก็น่าจะมี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks