Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอคอมมีจุดดำๆขึ้นมาเป็นแถบๆ แก้ยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอคอมมีจุดดำๆขึ้นมาเป็นแถบๆ แก้ยังไงเหรอครับ

คืออยู่ๆมันก็เริ่มเป็นตอนวันอาทิตย์ ที่ผ่านมานะครับ แล้วดูเหมือนยิ่งนานพวกจุดพวกนี้จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ อยากทราบว่าต้องทำยังไงเหรอครับ จอผมก็ไม่ได้กระแทกอะไรมานะครับ ขอบคุณครับ
    ปล. จอคอมพึ่งซื้อมาได้ 3 อาทิตย์เองครับ

เปลี่ยนจอ

รอยเเบบนี้เหมือนโดนของเเข็งเเรงๆ

Comment

จอโดน จิ้ม กด บีบ หรือกระแทกครับ
      อาจจะทำโดยไม่รู้ตัวหรือคนอื่นทำ ก็ไม่รู้ได้

//เท่าที่เห็นเป็นตรงขอบจอ อาจจะเป็นตอนยกเพื่อเคลื่อนย้าย คือบีบมุมนั้นแรงเกินไป

อาการนี้เคลมไม่ได้ซะด้วยซิ...

Comment

Working...
      X