Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอนเงินแล้ว 2,500 บาท ยังไม่ส่งสินค้า คนขายเงียบ ไม่ติดต่อกลับหรือแจ้งการจัดส่งสินค้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอนเงินแล้ว 2,500 บาท ยังไม่ส่งสินค้า คนขายเงียบ ไม่ติดต่อกลับหรือแจ้งการจัดส่งสินค้า

2 พ.ย.2560 มาอัปเดตครับ ผมติดตั้ง Windows 10 Pro ด้วยแผ่น DVD ที่มาพร้อมกับแพ็คเก็จ+ลงทะเบียน Activate+อัปเดต Windows เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณทางผู้ขายและพื้นที่เว็บ overclockzone มากครับ.
    -----------------------------------
    อัปเดต 30 ต.ค. "ผมได้รับสินค้าแล้ว" เข้าไปรับพัสดุ EMS ที่ทำการไปรษณีย์ สภาพสินค้า แพ็คเก็จเรียบร้อยดีครับ ขอขอบคุณพื้นที่ overclockzone มากครับผม
    -----------------------------------
    update 28 ต.ค. ได้รับใบแจ้งให้ไปรับ EMS วันเสาร์เปิดถึง 12.00 น. ไปถึงไปรษณีย์ไม่ทัน จะเข้าไปรับวันจันทร์ที่ 30 ต.ค.
    อัปเดต วันที่ 27 ต.ค. 2560 เช็คเลข EMS ที่แจ้งไว้ ไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆ เลย ** ผมยังไม่ได้รับสินค้านะครับ **

------------------------------------------
    ล่าสุดเย็นวันนี้ 25 ต.ค. คนขายได้แจ้งทาง inbox และโพสต์ลงกระทู้แล้วครับ ว่าวันนี้ติดธุระและแจ้งว่าได้จัดส่งสินค้าทาง EMS แล้ว ผมก็ต้องขอขอบคุณผู้ขาย user : virus2010 มากครับ

----------------------------------------------
    24 ต.ค.2560 ผมตกลงซื้อ 1. WINDOWS 10 Pro 64Bit Eng OEI จำนวน 1 ชุด ราคา 2,500 บาท +รวมส่ง ได้โอนเงินไปให้คนขายแล้วไปเมื่อวันที่ 24 ต.ค. และแจ้งว่าจะจัดส่งให้ทันหรือไม่ทันจะส่งวันที่ 25 ต.ค.

ได้โทรศัพท์ติดต่อไป ครั้งแรกช่วงเช้า 10.17 น. 2 สาย ตัดทิ้งทั้ง 2 สาย แล้วส่ง sms แจ้งวาติดประชุมจะโทรกลับ โทรไปครั้งที่ 2 13.00 น. ไม่รับสาย (สักพักมีเบอร์อื่นโทรมาสอบถามผมว่าโทรมาเรื่องอะไร ผมบอกว่าเบอร์นี้ผมไม่ได้โทรไป ผมเลยถามว่าใช่คนที่ลงขาย windows หรือไม่ รีบวางสายไป) หลังจากนั้นเงียบไป ไม่ติดต่อกลับ ไม่แจ้งการส่งสินค้า ผมยังไม่ได้รับสินค้าครับ

ผมโอนเงินเข้าบัญชีนี้ครับ
    **ขออนุญาตลบข้อมูลบัญชีธนาคารเพื่อความปลอดภัย ตามคำขอของผู้ขายครับ**

จากกระทู้นี้ครับ
    https://www.overclockzone.com/forums...B8%97%E0%B9%89
    Last edited by ลุงfamily; 2 Nov 2017, 17:02:11.

แจ้งทาง inbox ว่าได้รับเงินแล้วจะรีบจัดส่ง แต่กลับหายเงียบ โทรไปไม่รับสาย ไม่ติดต่อกลับ
    ติดขัดอะไรอยากให้แจ้งความเคลื่อนไหวให้ทราบด้วยครับ ผมเชื่อถือในฐานะสมาชิกอายุ 7 ปี ครับ

pm 003.jpg

virus2010 003.jpg
    Last edited by ลุงfamily; 25 Oct 2017, 20:48:08.

Comment

ล่าสุดเย็นวันนี้ คนขายได้แจ้งทาง inbox และโพสต์ลงกระทู้แล้วครับ ว่าวันนี้ติดธุระและแจ้งว่าได้จัดส่งสินค้าทาง EMS แล้ว ผมก็ต้องขอขอบคุณผู้ขาย user : virus2010 มากครับ

ไว้เดี๋ยวผมได้รับสินค้าแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ชาว overclockzone ทุกท่าน และพี่ๆ ที่ผมได้ inbox ไปขอคำปรึกษาด้วยครับ

Originally posted by virus2010
      ขออภัยที่ล่าช้าครับ จัดส่งเรียบแล้วครับ เลข EMS แจ้งไปทางอินบล็อคแล้วครับ
      post win10 002.jpg
      Last edited by ลุงfamily; 25 Oct 2017, 21:51:18.

Comment

มาอัปเดทกระทู้ครับ ตรวจเช็คเลข EMS ตามที่แจ้งไว้ วันนี้
        27 ต.ค.2560 ยังไม่มีความเคลื่อนไหว (ล่าสุด)
        **ผมยังไม่ได้รับสินค้านะครับ**
        win10 ems 004.jpg

แต่เลข EMS ที่ผมเพิ่งส่งสินค้าอื่นไปกรุงเทพฯ เมื่อเย็นนี้ มีความเคลื่อนไหวแจ้งเป็นระยะ (ล่าสุด)
        jib ems 02.jpg

------------------------------------
        จากกระทู้นี้ครับ
        https://www.overclockzone.com/forums...B8%97%E0%B9%89

--------------------------------------------------
        Originally posted by ลุงfamily
        มาอัปเดทกระทู้ครับ ตรวจเช็คเลข EMS ตามที่แจ้งไว้ วันนี้ยังไม่มีความเคลื่อนไหว
        **ผมยังไม่ได้รับสินค้านะครับ**
        [ATTACH=CONFIG]4026141[/ATTACH]

แต่เลข EMS ที่ผมเพิ่งส่งสินค้าอื่นไปกรุงเทพฯ เมื่อเย็นนี้ มีความเคลื่อนไหวแจ้งเป็นระยะ
        [ATTACH=CONFIG]4026139[/ATTACH]
        Last edited by ลุงfamily; 28 Oct 2017, 01:05:13.

Comment

วันนี้ (30 ต.ค.2560) "ผมได้รับสินค้าแล้วครับ" เข้าไปรับพัสดุ EMS ที่ทำการไปรษณีย์ สภาพสินค้า แพ็คเก็จเรียบร้อยดีครับ เอาไว้รอเมนบอร์ดตัวใหม่ส่งมาถึงและทำการติดตั้ง+ลงทะเบียนกับ microsoft จะมาอัปเดตให้ทราบทางกระทู้อีกครั้งครับ ขอขอบคุณทางผู้ขายและพื้นที่เว็บ overclockzone มากครับ.

-------------------------------------------
          2 พ.ย.2560 มาอัปเดตครับ ผมติดตั้ง Windows 10 Pro ด้วยแผ่น DVD ที่มาพร้อมกับแพ็คเก็จ+ลงทะเบียน Activate+อัปเดต Windows เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณทางผู้ขายและพื้นที่เว็บ overclockzone มากครับ.
          Last edited by ลุงfamily; 2 Nov 2017, 17:01:05.

Comment

Working...
          X