overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29
    OverclockZone Member shadow99's Avatar

Default 60#42PS1/KingstonDDR2-1Gx2/ออมสินมือปีศาจ/ออมสินTOMY/กล้องพกพา/อังปังแมน ปิด 29-10-17

ตอนนี้ผมจัด แคมเปญ เล็กๆ นิดหน่อยนะครับ เพื่อตอบแทนลูกค้าที่คอยอุดหนุนมาเสมอ
    คือผมทำ List เอาไว้ ตั้งแต่ต้นปี 2560 นี้เป็นต้นมา ว่าใครที่ซื้อสินค้าไปเป็นจำนวนเท่าไหร่
    ก็นับตั้งแต่ต้นปีเลย โดยปลายปี กระทู้สุดท้ายของผม ในเดือนธันวาคม เป็นกระทู้ส่งท้าย
    ประมาณเหมือนแจกของขวัญปีใหม่ เพื่อตอบแทนเพื่อนๆ นะครับ เท่านั้นเอง
    (เอากันสนุกๆ ขำๆ อย่าจริงจังเลยเนอะ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ)

กดครับ

จับแจกของรางวัลกันอีก 4 ลำดับ
    รางวัลที่ 1 คัด 3 ชื่อ = 1 รางวัลของชิ้นใหญ่
    รางวัลที่ 2 พลาดจากรางวัลที่ 1 (มี 2 ชิ้นประมาณชิ้นละ 300 บาท ส่งฟรี)
    รางวัลที่ 3 คัด 5 ชื่อ = 5 รางวัล (ประมาณชิ้นละ 100 บาท ส่งฟรี)
    รางวัลที่ 4 คัด 20 ชื่อ = 20 รางวัล ของจุ๊กจิ๊กน่ารัก ส่งฟรี

รายการ 1.PS1 5500 พร้อมกล่อง+คู่มือ

PS1 5500 พร้อมกล่อง + คู่มือ อุปกรณ์ครบล้นกล่องครับ
    กล่องไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะ มีจอยเดิมมาให้ ของแท้ เท่านั้นยังไม่พอ
    มีจอยอนาล็อคแท้ เพิ่มให้ครับ สาย AV เป็นของแท้ ตัวเครื่องเล่นแท้
    ยังไม่ได้แปลงครับ ตัวนี้ใช้ไฟ 110v แต่ผมมีหม้อแปลง PS1 ให้ด้วย
    หม้อแปลงโลโก้ PS1 เลยตัวนี้่ ใช้แทน Stepdown ได้เลย แล้วก็
    มีแผ่นเกมแผ่นแท้ให้จำนวนหนึ่ง ลองดูได้ครับ Serial เครื่องกับกล่องตรงกัน
    แต่มีข้อเสียอย่างคือตอนเปิดเครื่องขึ้น LOGO Play Station แล้วค้างไป
    เอาเป็นว่าเหมือนเปิดเอา Accessories ของมันไปก็แล้วกัน

***แถมจอยเล่นเกมปาจิงโกะ ให้ฟิลและอารมณ์เหมือนนั่งเล่นปาจิงโกะประมาณนั้น***

เปิดที่ 360 บาท
    บิดเท่าไหร่ก็ได้ลงท้ายด้วย 0
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 80

รายการ 2.PS1 7000 No Box

PS1 แบบไม่มีกล่อง และ ไม่มีอุปกรณ์นะครับ แต่มีจอยให้ 1 จอย
    ตัวนี้เทสแล้วครับ เล่นได้ปกติครับผม แต่เล่นแท้นะครับยังไม่ได้แปลง
    ตัวเครื่องใช้ไฟ 110v มีแผ่นแท้ให้ไปจำนวนหนึ่งครับ ตัวนี้หัวอ่านดีอยู่ครับ

***แถม PS1 เครื่องเล็กนะครับ สภาพไม่ค่อยสวย ยังไม่ได้เทสนะครับ แถมไป***

เปิดที่ 260 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 60

รายการ 3.Kingston DDR2 1Gx2

Kingston DDR2 1Gx2 = 2G นะครับ แถวละ 1G Bus 800
    เม็ดแรมมีให้ถึง 16 เม็ดเลยทีเดียว ใช้งานได้ปกติครับ
    ผมเทสให้เรียบร้อยแล้ว มีประกันอยู่มั้งครับ แต่ DDR2
    แบบนี้เสียที่ไหนก็คงไม่รับเคลม คงเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นแทน

***แถม MB ASUS P5KPL-AM พร้อม CPU P4 775 ครับ อาการคือเปิดติด ไม่ขึ้นภาพ***
    ในรูปคือผมเทสให้ไว้แล้ว แต่ Ram มีไฟนั้นไม่ได้แถมไปนะครับเอาไว้เทส แต่ผมลองเทสบอร์ด
    ให้แล้ว ไฟเข้าทุกอย่างเปิดติด ไม่ขึ้นภาพไม่แน่ใจเป็นที่อะไร ไม่มี C บวมนะครับ ไม่มีฝาหลัง

เปิดที่ 160 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 50

รายการ 4.กระปุกออมสินมือแมวปีศาจ Cat in Box Coin bank

ออมสินมือแมวปีศาจ เข้ากับช่วงปลายเดือนนี้พอดีเลยครับ วันอาโลวีน
    ของยังสภาพใหม่ครับ ใช้งานได้ปกติ บนเว็บขายราคาเต็มอยู่ที่ 250 บาท
    มีเสียงตอนเอาเหรียญวางด้วยนะครับ เหมาะสำหรับเด็กให้ชอบการหยอดเงินครับ

***นาฬิกา Meji ครับ เป็นนาฬิกาแขวนติดผนัง อารมณ์ประมาณ กูลิโกะป็อกกี้อะ
    เป็นนาฬิกาญี่ปุ่นแท้ๆ เลยครับ มีกล่อง + ใบคู่มือ เป็นภาพผู้หญิงน่ารักมาก
    น่าจะเป็นพรีเซ็นเตอร์ครับ มีลายเซ็นในรูปข้างล่าง ตัวนี้รางถ่านเป็นสนิมนะครับ
    น่าจะใส่ถ่านเอาไว้แล้วลืมเอาออก ผมว่าน่าจะเก็บไว้ในกล่องนานเลยนะตัวนี้
    น่าจะของเก่าพอสมควร รูปไม่มีซีดนะครับ มีฝาครอบ ลองเอาไปซ่อมดูนะครับ***

รายการ 5.ออมสิน TAKARA TOMY Tomy Jinsei Ginkou or Life Bank

ออมสิน TAKARA TOMY Tomy Jinsei Ginkou or Life Bank
    เป็นออมสินของญี่ปุ่น โดยมีแนวคิดที่ว่า เมื่อหยอดเหรียญจะสะสมคะแนน
    เก็บ Level ได้ ตัวนี้ผม Reset ตั้งค่ามาให้นิดหน่อยแล้ว โดยตั้งเป้าไว้
    วันที่ 24/11/2017 ตัวนี้ลูกเล่นเยอะมาก แต่เราจะใช้เป็นหรือเปล่านี่อีกเรื่องนะ
    เวลาเราจะเอาเหรียญออกมา จะมี Sensor ตรวจจับด้วยครับ แล้วถามว่า
    จะใส่เหรียญอะไรได้บ้างคุณโด้ ก็แน่นอนอยู่แล้วว่าเหรียญของญี่ปุ่นครับ
    แต่ผมก็มีให้นะ ให้ไปประมาณ 5-6 เหรียญ เอาเป็นว่ามันสามารถเป็นนาฬิกาได้
    ก็เพื่อว่าใครจะเอาไปวางบนโต๊ะทำงานที่ออฟฟิสเล่นๆ หรือจะหยอดเหรียญเล่นก็ได้ครับ

https://www.amazon.com/Jinsei-Ginkou.../dp/B001I905LG

***แถมครับ นาฬิกาแขวนรูปดอกไม้ (งานไม้) ของแท้ญี่ปุ่นเช่นกัน ใส่ถ่านเดินปกติ
    แต่ตรงที่เป็นไม้กลีบดอกไม้ มีแตกอยู่กลีบผมเอากาวปิดให้เรียบร้อยครับ***

รายการ 6.กล้องส่องทางไกลพกพา

กล้องส่องทางไกลแบบพกพา ขนาดเทียบเท่าตลับเทปเลย
    สามารถที่จะพับเก็บ แล้วกางออกมาได้ ถามว่าส่องไกลแค่ไหน
    ผมลองดูแล้ว ประมาณ 50m นี่ชัดอยู่ครับ แถมเป็นงานญี่ปุ่นด้วย
    พิมพ์ Made In Japan ครับ

***แถม Docking iPod ยี่ห้อ Fantasy อุปกรณ์ครบกล่อง ไม่ได้เทสนะครับ ผมไม่มี iPod***

รายการ 7.เกมอังปังแมน

เกมอังปังแมน มีมินิเกมในตัว หลายเกมครับ มีจอ LCD ในตัว
    มีภาพเคลื่อนไหวประกอบ เข้าใจง่าย ใส่ถ่านเปิดเล่น เสียงดังออกปกติ
    ของยังมีสภาพใหม่ ยังใส่กล่องไว้อยู่เลยครับ อุปกรณ์ครบกล่อง

***แถมกระดานฝึกภาษาญี่ปุ่นครับ เทสแล้ว ใส่ถ่านเล่นได้***

รายการ 8.จิ๊กซอร์วันพีช

จิ๊กซอร์วันพีช แชงค์ ต่อเสร็จแล้ว ขาดกรอบครับ แถมตัวโชว์ตั้งโต๊ะให้ด้วย ยังไม่แกะ

***แถมจิ๊กซอร์ขนาด 2000 ชิ้นใหญ่มาก ไม่แน่ใจว่าครบไหม ผมไม่มีเวลานับ แถมไปนะครับ***

รายการ 9.จิ๊กซอร์ มิกกี้เมาท์

จิ๊กซอร์ มิกกี้เมาท์ ครบพร้อมกรอบครับ ของญี่ปุ่นนะ สวยงามเลยทีเดียว
    แล้วก็มีงาน ขวดใส่พริกไทยลายรูปมิคกี้ อีกอันก็มินนี่ มีกล่องให้ด้วย สวยงาม

***แถมจิ๊กซอร์ขนาด 3000 ชิ้น อันนี้ไม่แน่ใจครบไหม ผมจับยัดใส่ถุงให้แล้วไม่นับครับ แถมไป***

กติกา
    - ทุกรายการเปิดตามที่แจ้ง
    - ระบุด้วยนะครับ เช่น 1.100 , 2.120 ตามด้วยเบอร์โทร 08x-xxx-xxxx ลงครั้งแรกก็ได้ครับแล้วแต่ไม่ลงก็ได้
    - จบประมูลที่ 29/10/2017 22.30.00 น.
    - การจัดส่ง ตามระบุไว้ข้างต้น
    - การโอนเงินไม่เกิน 2 วันนะครับ ถ้าไม่สะดวกยังไง PM บอกกันครับ
    - กรุณาอย่าบิดเล่นนะครับ

OverclockZone Member naken_Ru's Avatar

เปิด 6.
    8.
    9.

160

OverclockZone Member GutMaNn's Avatar

1.500
    2.500
    08I-9I87997

OverclockZone Member

prayutsc16's Avatar

touchk75's Avatar

4/200
    5/200
    0865435995

OverclockZone Member Oonjai's Avatar

6-180/o85o5196o

OverclockZone Member shadow99's Avatar

Quote Originally Posted by naken_Ru View Post
    เปิด 6.
    8.
    9.

160
    ขอบคุณครับท่านโดม
    Quote Originally Posted by GutMaNn View Post
    1.500
    2.500
    08I-9I87997
    ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by oou13 View Post
    ขอบคุณครับผม
    Quote Originally Posted by prayutsc16 View Post
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by touchk75 View Post
    4/200
    5/200
    0865435995
    ขอบคุณครับพี่
    Quote Originally Posted by Oonjai View Post
    6-180/o85o5196o
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by oou13 View Post
    ขอบคุณครับผม

OverclockZone Member buffii's Avatar

รายการที่ 3/180/086-064๔๓๙๙

touchk75's Avatar

moodos's Avatar
    NongkhaeSaraburi

OverclockZone Member Manamobu's Avatar
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง แต่ที่แท้คือป

มีแต่ของ D D

OverclockZone Member Low-power's Avatar

OverclockZone Member Doramee's Avatar

Quote Originally Posted by buffii View Post
    รายการที่ 3/180/086-064๔๓๙๙
    Quote Originally Posted by touchk75 View Post
    Quote Originally Posted by moodos View Post
    Quote Originally Posted by Manamobu View Post
    มีแต่ของ D D
    Quote Originally Posted by Low-power View Post
    Quote Originally Posted by Doramee View Post
    Quote Originally Posted by PrinceJR View Post

มาแจ้งข่าวดีให้ทราบว่า รายการ 1 ซ่อมได้แล้วครับผม สำหรับวันนี้ ราตรีสวัสดิ์นะครับ

3. 200 /0959853988

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks