Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟัง Full Size ให้หน่อยครับ ไม่เกิน 6000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหูฟัง Full Size ให้หน่อยครับ ไม่เกิน 6000

1. ตามหาหูฟัง Full Size งบไม่เกิน 6000 ครับ เป็นมือสองก็ได้ครับ
    2. ใส่สบายไม่ปวดหู ไม่ค่อยเปิดแอร์ ไม่เอาหนังครับกลัวลอก (ตัวเก่าใช้ของ Gold Wireless PS4 ปีเดียวลอกเลย)
    3. เล่นเกม 60% เกมที่เล่นส่วนใหญ่เป็นเกมออนไลน์ทั่วไป กับเกม Steam (ผมมีไมค์แยกอยู่แล้ว)
    4. ฟังเพลง 40% แนวเพลงที่ฟังส่วนใหญ่เป็นเพลงจากอนิเมะ ผมไม่แน่ใจว่าแนวไหนเรียกไม่ถูก ตามลิ้งค์เลยครับ https://www.youtube.com/watch?v=aorGGTvciGY / https://www.youtube.com/watch?v=4CR0tJs_HbE
    5. ไม่จำเป็นต้องพกพาได้ เพราะผมมี In Ear อยู่แล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แนะนำ ISK HF2010 (Semi-Open) ครับ ราคาไม่ถึง 2,000 แต่ต้องสั่งจากนอกเอา ร้านในไทยก็มีขายอยู่ร้านเดียว ของหมดมานาน ต้องลองไปถามดูว่าของจะเข้าเมื่อไหร่

ส่วนตัวผมใช้ HP2011 (Closed) อยู่ เสียงดีทั้งคู่ แต่ถ้าชอบแบบฟังรายละเอียดดนตรีชัดๆ ผมแนะนำตัวนี้มากกว่า ราคาพอกันทั้ง 2 ตัว ไม่แพงแต่เสียงดีเกินราคาไปมาก

ปล. ผมว่า Earpad แบบหนัง ดูแลรักษาง่ายกว่ากำมะหยี่ ขยันทำความสะอาด + ทาครีมบำรุงผิวให้มัน ยืดอายุการใช้งานได้เยอะครับ ถ้ามันหมดสภาพแล้วก็ซื้อเฉพาะ Earpad ใหม่มาเปลี่ยน

Comment

Sennheiser HD อะไรก็ได้ครับ ที่เป็นกำมะหยี่ ผมจำไม่ได้มีรุ่นไหนบ้าง

HD 451 น่าจะ ราคา 1500-2000 เคยไปใส่ที่มั่นคง ใส่สบายมาก ดันมีให้ลอง แต่ไม่มีให้ซื้อเออแปลกดี

จากนั้นผมเลยสั่ง HD 598 HD 598se HD 599 มาใช้ ชอบทั้งสองตัวเลย ท่านน่าจะหา HD 598 ได้ในงบครับ

ระวัง HD 598cs นะครับ มันบีบหู รหัสเดียวกันแต่คนละแบบเน้นตัดเสียง ต้องหาที่ครอบหูของ HD 598 ธรรมดามาใส่ จะช่วยเรื่องบีบหูได้

Comment

เล่นเกมมากกว่าฟังเพลงจะแนะนำ Ultrasone ซะหน่อย แต่ไม่เอาหนัง จบเลย

Comment

HD598 ราคานอกประมาณ 5 พัน คุณหาคนหิ้วมาเสียค่าส่งเพิ่มอีกสักพันเป็นประมาณ 6 พันพอดีคับ

คุณภาพคุ้มราคา เบา ใส่ได้ทั้งวัน ฟองน้ำหุ้มด้วยผ้า ถ้าขาดก็ไปหาซื้อฟองน้ำของ Brainwavz มาเปลี่ยนแทนได้

Sound Stage กว้าง ข้อเสียคือเบสน้อยไปหน่อย

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
            - ผมสนใจ HD598 เหมือนกันแต่ไม่มีคนหิ้ว
            - หนังผมก็ดูนะ เมะด้วย(มากกว่า) แต่ไม่ได้เน้นมากเลยตัดออกไปครับ
            - ผมเล่นเกมก็จริง(ใช้เวลาเยอะที่สุด) แต่ผมอยากเน้นไปที่การฟังเพลงเลย จะได้มีความสุขกับการฟังเพลงครับ เพราะเวลาเล่นเกมผมก็เปิดเพลงไปเกือบจะตลอดอยู่แล้ว เลยไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมา ได้หูฟังที่เหมาะกับแนวเพลง Anisong ดังนี้
            - Sony MDR - 1A (แต่เกินงบ + เป็นหนังเทียม)
            - Audio Technica ATH AD900X และ ATH M50X (อยากรู้ความแตกต่างของ 2 ตัวนี้มาก เลือกไม่ถูก)
            Last edited by den14473; 27 Oct 2017, 15:41:56.

Comment

ถ้าพูดเรื่องใส่สบาย ATH M50X ไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ เคยไปลองที่มั่นคงมารอบนึง

ส่วนหิ้ว ใน OCZ ก็มีคนรับหิ้วนะครับ ค่าเสียหายประมาณตัวละ1000ได้ แล้วก็รอนานหน่อย 1-2 เดือน

Comment

ผมอยู่ ตจว คงไม่มีโอกาสได้ลองหูฟัง เฮ้อ...

Comment

Originally posted by den14473 View Post
                  ผมอยู่ ตจว คงไม่มีโอกาสได้ลองหูฟัง เฮ้อ...
                  ผมอยู่กรุงเทพ แต่ไม่เคยออกไปฟังเหมือนกัน ขี้เกียจ 55

Comment

1. Audio Technica ATH AD900X ถ้าเป็นคนชอบเบส มันจะกลายเป็นฟังแบบไร้เบสเลยนะ
                    2. ไม่เอาหนัง....จบเลยราคานี้แทบไม่มีตัวเลือก 55+ นอกจากซื้อมีหนังแล้วมาเปล่ี่ยนเป็นกำมะหยี่แทน

Comment

http://www.envisimple.com/Product_Co...=9&IntId=25341
                      ลองดูครับ ผมใช้อยู่แจ่มมาก

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
                        1. Audio Technica ATH AD900X ถ้าเป็นคนชอบเบส มันจะกลายเป็นฟังแบบไร้เบสเลยนะ
                        2. ไม่เอาหนัง....จบเลยราคานี้แทบไม่มีตัวเลือก 55+ นอกจากซื้อมีหนังแล้วมาเปล่ี่ยนเป็นกำมะหยี่แทน
                        จริงๆ แบบมีหนังก็ได้ครับ เดียวหา pad อย่างอื่นมาเปลี่ยนเอา เพราะตัวเลือกมันมีน้อยจริงๆ ส่วนเรื่องเบสผมไม่เน้นเท่าไหร่ครับ จะเน้นไปทางเสียงร้องกับเครื่องดนตรีมากกว่า

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=0nUt311s_0s

Comment

Audio Technica ATH AD900X และ ATH M50X ต่างกันยังไง AD900X เสียงไปทางโปร่ง โล่ง เวทีกว้างมากข้อเสียคือเสียงมันบางเบาไปตามความเห็นตา11111 แต่M50X จะออก แบบกลางๆ ไม่เด่นด้านใดด้านหนึ่ง ตามสไตล์หูฟังมอนิเตอร์ เบสจะมาเยอะกว่า AD900X แต่ข้อเสียคือเวทีเสียงแคบมากครับ แต่ขอฟังเพลงที่คุณให น่าจะได้ตัวที่ฟังทีน่าจะเข้าได้หละ ที่แน่ๆAD900X ตัดทิ้งไปเลยครับ 555+ เจอเพลงแรกไปนี่ฟังไม่สนุกเลย 555+ เบสหายไปเยอะมาก
                            Last edited by nirvash0; 27 Oct 2017, 20:03:57.

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
                              Audio Technica ATH AD900X และ ATH M50X ต่างกันยังไง AD900X เสียงไปทางโปร่ง โล่ง เวทีกว้างมากข้อเสียคือเสียงมันบางเบาไปตามความเห็นตา11111 แต่M50X จะออก แบบกลางๆ ไม่เด่นด้านใดด้านหนึ่ง ตามสไตล์หูฟังมอนิเตอร์ เบสจะมาเยอะกว่า AD900X แต่ข้อเสียคือเวทีเสียงแคบมากครับ แต่ขอฟังเพลงที่คุณให น่าจะได้ตัวที่ฟังทีน่าจะเข้าได้หละ ที่แน่ๆAD900X ตัดทิ้งไปเลยครับ 555+ เจอเพลงแรกไปนี่ฟังไม่สนุกเลย 555+ เบสหายไปเยอะมาก
                              ขอบคุณมากครับ สงสัยคงต้องมอง MDR-1A แล้วล่ะมั้ง (แอบสนใจ AKG K701 เหมือนกันครับ แต่เห็นว่าใช้แรงขับเยอะ ต้องพึ่งแอมป์อีก orz)
                              Last edited by den14473; 27 Oct 2017, 20:25:40.

Comment

Working...
                              X