Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้งการ์ดจอ 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้งการ์ดจอ 4850

อยากทราบว่า ซิ้งการ์ดจอนี่ สามารถใส่เองได้ไหมครับ
    คือผมไม่เก่งคอมอ่ะครับ อยากจะซื้อ
    Arctic Cooling Accelero TWIN TURBO : 1550.-
    มาใส่กับการ์ดจอ 4850 ของผม

จะซื้อมาแล้วใส่เองนี่ คือถอดพัดลมอันเก่าของ 4850
    แล้วใส่ TWIN TURBO แทนใช่ไหมครับ
    กลัวมันพัง ไม่ทราบว่ามันใส่ยากไหมครับเนี่ย

แนะนำทีนะครับ

ลองหาโหลดคู่มือติดตั้ง ซิ้งมาดูก่อนครับ

เวลาใส่ต้องใส่ ซิลิโคนใหม่ด้วยครับ

Comment

ไม่ยากครับ ทำตามคู่มือได้เลย ถอดอันเก่าออก เช็ดหน้าสัมผัสให้สะอาด ติดซิงค์เม็ดแรม TWIN TURBO มีซิลิโคนป้ายมาให้แล้วครับ แปะได้เลย หรือจะป้ายใหม่ก็ได้ครับ ^^

Comment

ผมยกไปให้ร้านเปลี่ยนให้อะ ขี้เกียจเสี่ยง

Comment

Comment

ขอบคุณมากครับ
            Last edited by yule; 4 Jan 2009, 17:57:32.

Comment

แล้วมีตัวอย่าง HIS ICEQ4 Turbo ปะครับ แบบว่าอยากแกะมาทา MX-2 แกะไม่เป็น

Comment

ไขน๊อตยึดด้านหลังออกครับ ระวังจะไ ปขูดกับอุปกรณ์ต่างๆ ครับ ผมว่ายากที่การแปะหน้าสัมผัส ครับ บางทีมันไม่แน่น จังหวะไขน๊อตยึด 4 ด้านไม่เสมอ อะไรประมาณนี้ แรกๆ ผมก็แกะใส่ แกะใส่ ประมาณ 4-5 รอบการ์ดก็ไม่มีปัญหาอะไร (แต่ไม่แนะนำขนาดนี้) ไม่มั่นใจก็ยกไปให้ที่ร้านเลยครับ

Comment

การ์ดบางยี่ห้อ เช่น Asus ซิลิโคน มันจะเป็นแบบแข็งติดแน่นกับชิฟ ต้องใช้แรงหักออกจากซิงค์ ระวังการ์ดหักสองท่อนเด๋อ ฮิฮิ

Comment

ให้ร้านเปลี่ยนให้ครับเค้าเทสให้ดูด้วย

Comment

ว้าว ผมก็ ใช้ 4850 ร้อน โคตร ฟู โหลด 70+

ว่าแต่ ซิ้ง twin bo เท่าไหร่อะ ซื้อแถวไหน - -*

Comment

ผมว่าส่วนมาก full การ์ดจอมันก็อยู่แถวๆ 70 หน่า

Comment

เคยดูในเว็บ
                          เห็นเค้าว่ากันว่า Heatpipe อันล่างขวา
                          (รูปที่ 2 ใน rep ที่คุณ champ_korn โพสต์)
                          มันไปติดกับซิงค์แรมครับ
                          เห็นมั้ยครับ รูปที่ 3 ซิงค์มันเลยดูเอียงนิดๆ
                          วิธีการที่เค้าแก้คือ
                          ให้ปาดซิงค์แรมออก แบบเฉียงๆ (มุม 45 องศา)
                          แล้วจะใส่ได้พอดีครับ

ลองดูนะครับ ...

Comment

Working...
                          X