overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7
    OverclockZone Member

Default คุณ a12a ผมนัดรับของวันนี้คุยกันตั้งแต่เมื่อวานเรียบร้อยแต่รับมัดจำคนอื่นไม่แจ้งผม

ซื้อจอ AOC 27 นิ้ว คือเมื่อวานมีการคุยกันเรียบร้อยแล้วว่าจะเข้ามารับของเลย แต่เมื่อคืนนี้น่าจะช่วง ตี 2 โพสนี้ได้ถูกแก้ไข ว่าติดจองแล้วรับเงินมัดจำแล้วจำนวน 1000 บาท ไม่แจ้งผมสักนิด
    ทีแรกผมอยู่ในตัวเมือง ผมบอกว่ารบกวนมาส่งหน่อยได้ไหม ผมไม่มีรถ ก็พิมๆเหมือนไม่อยากจะมาส่ง ผมก็เลยคิดว่านั่งรถตู้กลับต่างอำเภอไปเอารถพรุ่งนี้ถึงจะกลับเข้ามาในเมือง(ก็คือวันนี้)เลยตกลงจะเข้ามารับของ
    ปรากฏว่าผมทักหาโทรหาตอนบ่าย ไม่มีการรับสายและไม่มีการตอบ ผมถามจริงๆครับ ถ้าคุณอยากได้เงินมัดจำผมโอนให้ก็ได้ ของราคา 5000 มัดจำ 1000 ผมตั้งใจที่จะเอาอยู่แล้ว ผมขับรถจากต่างอำเภอขึ้นมา 45 กิโล เพื่อที่จะมีรถยนมาขนจอเพราะตอนอยู่ในตัวเมืองผมมีแต่มอไซต์ไปเอาไม่ได้ แล้วนี่ คุยกันเสร็จตั้งแต่เมื่อวาน พอประมาณ ตี 2 เห็นแก้ไขว่าติดจองมัดจำ วันต่อมาติดต่อไม่ได้เลย โคตรเฟลครับ

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%99

ใครมีจอ AOC 27 นิ้ว ทักผมมาเลยครับ หัวร้อนมาก เสียค่าน้ำมัน มาเสียเที่ยวอีก line ballkhy
    (พิบูลเป็นอำเภอ) (ตัวเมืองคือจังหวัดอุบล)
    Last edited by skyball; 28 Oct 2017 at 17:01:41.

ไม่มีการตอบกลับใดๆ

Attachment 4026709

OverclockZone Member Overage's Avatar

ทำใจครับ ผมก็เพิ่งเจอ ช่วงเช้านี้เอง
    แค่เสียความรู้สึก เท่านั้น ยังไม่เสียหายอะไร

https://www.overclockzone.com/forums...B8%AD%E0%B8%87

โคตรเซ็งเลย เสียเวลามากๆ ผมขึ้นมาถึงเมื่อบ่าย 1 ขับรถ 45 กิโล นั่งรอจนตอนนี้ ละต้องขับกลับอีก รวมๆไปกลับราวๆ 100 โลได้

OverclockZone Member thaidata's Avatar

ผมก็เจอครับจนทุกวันนี้ไม่เอาแล้วครับจอมือสองเบื่อ... ตอนนี้ผมใช้วิธีคือ pm ไปไม่ตอบก็ผ่านกันไปเลยถือว่าดวงไม่ตรงกันคงไม่ได้เป็นเจ้าของถึงราคาจะดีและน่าสนใจแค่ไหน(เยอะนะครับคนแบบนี้) และอีกอย่างในกรณีจอคอมคุณแน่ใจแล้วหรือครับว่าจะซื้อในราคานั้นๆเช็คให้ดีๆก่อนนะครับลองดูหลายๆเว็บ บางครั้งผมงงมากเลยว่าราคามันเกือบเท่ามือหนึ่งเลยแถมบางทีลงไม่กี่ชั่วโมงก็ขายออกซะแล้วทั้งๆที่ราคาผมมองแล้วไม่น่าสนใจเลยเหมือนปั่นกระทู้ปั่นราคาประมาณนั้น

OverclockZone Member golf1024's Avatar

จอมือสองผมเห็นราคาไม่ค่อยต่างจากมือ1เท่าไรเลย

ผมนัดอย่างดีติดต่อทางไลน์ ก่อนไปโทรและเช็กทางไลน์อีกรอบถามก่อน ไปถึงที่เจอโทรไปแม่งไม่รับสาย โทรไปอีก 2-3 ครั้งตัดสายเฉย โมโหมากมีธุระไปที่อื่นด้วยเลยกลับ แป๊บนึงโทรมาบอกถึงไหนแล้ว ผมบอกกลับแล้วโทรไปไม่รับสาย แม่งบอกเบอร์คนไม่รู้จักใครจะรับสาย เส็งแม่งสุดๆ

Bookmarks

Bookmarks