Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบองศาที่แสดงในSpeedfan ช่วยตอบทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบองศาที่แสดงในSpeedfan ช่วยตอบทีจ้า

อยากทราบตรงที่มันบอกองศาทุกอันอะครับ
    ว่าอันไหนมันบอกองศาอะไรบ้างอะครับ

GPU = ?
    Temp 1 = ?
    Temp 2 = ?
    Temp 3 = ?
    HD 0 = ?
    Core = ?
    Core = ?

ช่วยตอบผมทีนะครับ อยากทราบมั๊กๆๆ เลยครับ

เพราะพอองศาตรง Temp 1 - 3 , GPU เยอะเมื่อไร คอมดับทุกที เลย

แล้วก็พอคอมดับเสร็จผมไปเปิดดู BIOS ตรง PC Health แล้ว มัน ขึ้น องศามา CPU 88C องศา

อะครับ

ทำไงดีช่วยแนะแนวทางแก้ไข ทีครับ สาเหตุ อะไรบ้างอะครับ ขอบคุนครับ
    Attached Files

เปิดโปรแกรม EVEREST เทียบดิซิครับ

Comment

GPU = การ์ดจอ
      HD 0 = ฮาีร์กดิสก์
      Core = CPU
      Core = CPU

Comment

เวลาผมเล่นเกม ที่Effect เยอะๆๆ หน่อยมันดับ เองอะครับ

มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ พอดับแล้วดูที่ CPU มันร้อน ถึง 88 แนะ

ทำไงดีครับ

Comment

ตอนเล่นเกม ยิ่งขึ้นเยอะ เลยอะครับ พอถึง 80-90 เมื่อไร ดับตลอดเลย

เป็นที่อาไร หรอครับ ผู้รู้ช่วยตอบผมที ผมจะได้ไปร้านเผื่อ เปลี่ยน อะไหล่

เพราะเพิ่งซื้อมาได้ไม่เท่าไร เอง อ่าครับ กังวล มากเยย
          Attached Files

Comment

การ์ดจอไม่ร้อนนิครับ
            Core ร้อนไปนิด ไม่รู้เหมือนกัน Core CPU หรือ คอร์การ์ดจอ
            ใช้อีกโปรเเกรมของค่าย CpU-z เเม่นกว่าครับ

Comment

cpu ร้อนจนมันตัดก่อนไหม้ครับ ผมว่าช่างที่ประกอบมันใส่ซิลิโคนมาไม่ดี ส่วนมากจะทาหนาไป ยังไงลองแกะซิงค์ cpu แล้วหาซิลิโคนเย็นๆมาป้ายแทนดู(มีให้ยืม) ถ้ายังตัดอีก คงต้องซื้อซิงค์ใหม่เย็นๆมา่ปลี่ยนละครับ

Comment

ร้อนจังอัดไฟไปเท่าไหร่เนี่ย

Comment

อัดไฟไปเท่าไร มันดูตรงไหนหรอ ถ้าอัดไฟ เยอะๆ มันจะเป็นยังไงอะครับ

มีผลข้างเคียงยังไงบ้าง อ่า

Comment

ของร้อนจิงๆ

Comment

Working...
                    X