overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ถามคนที่ใช้ KIS2009 หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ถามคนที่ใช้ KIS2009 หน่อยครับ

พอดีผมได้ลง KIS 2009 และพึ่งเคยใช้แอนตี้ไวรัสของตระกูล Kaspersky เป็นครั้งแรก

ลงปุ๊บ เน็ตต่อปกติ แต่เล่นเน็ตไม่ได้ ทุกเครื่องที่ใช้เราเตอร์เดียวกันก็มีอาการเดียวกัน

อยากถามว่าต้องตั้งค่าใน settingหรือในเราเตอร์ อย่างไรจึงจะเล่นเน็ต เล่นเกมและโหลดบิตได้ปกติครับ

ในส่วนของ parental control ผมไม่ได้ enable แต่แรกแล้วนะครับ

ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำล่วงหน้าคร้าบ

ติด firewall ของมันรึป่าวคับ

ไม่ว่าจำทำอะไร ส่งเข้า ส่งออก

มันจาถามเสมอ

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

ก็ว่าอย่างนั้นนะครับ ของเขาดี+แรงครับ รองsetค่าfirewallดูก่อนครับ ผมเคยเหมือนกันแต่เจอกับcomodofirewallมันบล็อกหมดบางทีเข้าเกมก็ไม่ได้ต้องลดระดับมันลงมา

OverclockZone Member Nightmare156's Avatar

ได้ไปเผลอ Block IE รึเปล่าครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

น่าจะเพราะ firewall นะ
    ลอง KAS ก็พอเเล้วมั้งครับสำหรับเครื่องเเม่ร้านเเกมส์
    หรือเครื่องเเม่หน่วยงาน

เเล้วลงไฟวออืนเเยกเอา
    อย่างเช่น blackICE

ขอบคุณทุกคำแนะนำ

ผมว่า ผมกลับไปใช้nod32ต่อดีกว่าครับ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

Quote Originally Posted by StrikeF View Post
    ขอบคุณทุกคำแนะนำ

ผมว่า ผมกลับไปใช้nod32ต่อดีกว่าครับ
    อย่าไปใช้เลยท่านตัวนั้น

OverclockZone Member dUkEzA's Avatar

ผมเคยลง 2 ตัวต่อเน็ตไม่ได้ งิ !! Nod32 & Kis 7 แต่ลบ Nod ออกลง Kis ตัวเดียวก็เล่นได้นะ @_@

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

มือใหม่แนะนำว่้าใ้ช้แค่ Kaspersky Anti-Virus พอครับ ยังไม่ชิน หรือ เข้าใจระบบ
    อย่าพึ่งมาลอง Kaspersky Internet Security
    หาใช้พวก Kaspersky Anti-Virus 7.0 รูปแบบ ระบบปรับแต่งง่าย
    แล้วที่สำคัญระดับป้องกันดีเยี่ยม ลองทดสอบแล้วจะรู้เองครับ

Quote Originally Posted by dUkEzA View Post
    ผมเคยลง 2 ตัวต่อเน็ตไม่ได้ งิ !! Nod32 & Kis 7 แต่ลบ Nod ออกลง Kis ตัวเดียวก็เล่นได้นะ @_@
    ตะกี้ลองดูใช้ไม่ได้เหมือนเดิม งิ!

Quote Originally Posted by tArIbAn View Post
    มือใหม่แนะนำว่้าใ้ช้แค่ Kaspersky Anti-Virus พอครับ ยังไม่ชิน หรือ เข้าใจระบบ
    อย่าพึ่งมาลอง Kaspersky Internet Security
    หาใช้พวก Kaspersky Anti-Virus 7.0 รูปแบบ ระบบปรับแต่งง่าย
    แล้วที่สำคัญระดับป้องกันดีเยี่ยม ลองทดสอบแล้วจะรู้เองครับ
    ผมจะลองหา Kaspersky Anti-Virus มาใช้ดูครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member juneey's Avatar

ติไฟร์วอล ป่าว

Talking

Quote Originally Posted by StrikeF View Post
    ตะกี้ลองดูใช้ไม่ได้เหมือนเดิม งิ!

ผมจะลองหา Kaspersky Anti-Virus มาใช้ดูครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าอยากใช้ KIS 2009 แบบไม่ต้องยุ่งยาก เวลาติดตั้งอย่าไปติดตั้งแบบ Advanced setup สิครับ ติดตั้งแบบ Express setup ก็พอ ครั้งแรกมันจะนานหน่อยเพราะมันจะลิสต์โปรแกรมทั้งหมดที่ติดตั้งไว้ในเครื่องก่อน แล้วจะลิสต์โปรแกรมเหล่านั้นเข้าไปใน Exclusion lists เราจะใช้โปรแกรมที่มีอยู่เดิมนั้น เหมือนเดิมทุกอย่างไม่มีการบล๊อก นอกจากโปรแกรมที่ติดตั้งเข้าไปทีหลัง การทำงานในส่วน firewall ของมันจะถามให้เราอนุญาตก่อนจึงจะใช้งานได้

OverclockZone Member bkkcoms's Avatar

วันนั้นลงเครื่องนึง เจออาการเดียวกันเลยครับ ตั้งค่า Firewall ก็ไม่หาย
    แต่แก้ได้โดยการ Disable Protection ทุกอย่างหมดเลย ดูว่า internet ใ้ช้ได้
    แล้วค่อยๆ enable ขึ้นทีละตัวครับ เมื่อ enable ตัวนึงแล้ว ให้มาตรวจสอบว่า internet ยังใช้ได้อยู่รึเปล่า
    ถ้ามันไ่ม่ได้ที่ตัวไหน ก็จะได้แก้ไขถูก

แต่วันนั้นผมทำจนหมดก็ไม่เจอตัวมีปัญหาแฮะ กลายเป็นใช้ได้ปกติทั้งหมด

Bookmarks

Bookmarks