overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ได้ Q9550 สมใจแล้วครับ^^

OverclockZone Member Maranello's Avatar

Default ได้ Q9550 สมใจแล้วครับ^^

ผลจากการที่ผมได้ซื้อ Q8200 มาแล้วใช้งานรู้สึกไม่ค่อยเท่าที่หวังไว้

พอสมควร ก็ได้มีหลากหลายท่านแนะนำ ว่าให้ Clock ดู

ผมคิดละจะคล๊อกดีเปล่าหว่า เลยจัดเล็กน้อย 3.0

แล้วลองเล่นเกมส์ดู [Crysis GTA IV] แม่มไม่ช่วยไรผมเลย

หน่วงเหมือนเดิม กระตุกอืดช้า [คาดว่าไม่สเถียร]

ผมจึงได้รีบนำมันถอดเก็บใส่กล่อง จัดให้เป็นสภาพเดิม

สรุปแล้ว E6750 VS Q8200 เล่นเกมส์ E6750 ผมว่าเหนือกว่า

แล้วพอเมื่อวานผมได้ นำเจ้า Q8200 ไปแลก + ตัง ที่ร้าน Jedi ได้สำเร็จ

ผลที่ได้จากการลำบากไปแลก+ตัง ถือว่าหายเหนื่อยเลย

เกมส์ที่เคย เฟรมเรต 18-24[ปรับแบบกลางๆ] ตอนนี้ขึ้นมา 35+ [ปรับแบบสูง] [GTA IV]

หมายเหตุ E6750 ได้ 24 -29 [ไม่OC]

ทั้งนี้ก็ขอขอบคุณร้าน ที่ให้โอกาศผมเปลี่ยน กับ พี่ๆน้องๆ OCZ ที่มาช่วย

ตอบคำถามในกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น ขอบคุณมากคับ
    Last edited by Maranello; 4 Jan 2009 at 17:55:02.

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

cpu ที่ไปแลกกับร้านเค้า

ร้านเค้าเอาไปขายต่อเหรอครับ สงสัยจริงๆ

ps000000
    Guest

เห่อๆ ดีใจด้วยครับได้ของแรงและแพงมาแระ

ปล. Q8000 Series คงต้องรอตัวที่ตัวคูณเยอะๆออกมาถึงจะน่าเล่น ตอนนี้ตัวคูณน้อยมากคล๊อกยาก

OverclockZone Member youth's Avatar

ดีใจด้วยครับสำหรับผมรอ core i7 ดีกว่า แต่อีกนานเลยเพราะตอนนี้ สเปกผมก็ ฟังเพลงดูหนังเล่นเกมส์ ได้ อยู่เหมือนกัน อิอิ อยากได้ แต่รอเรื่องราคาด้วย เมพขิงๆ

OverclockZone Member toi_125's Avatar

ส่วนผมใช้ Q6600 ดีก่า เล่นได้หมด แถมติดอันดับ CPU 2008 ด้วย

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

ทำไมต้อง edit ชื่อร้าน jedi ออกด้วยล่ะนี่

OverclockZone Member Maranello's Avatar

Quote Originally Posted by Kamiyu View Post
    ทำไมต้อง edit ชื่อร้าน ออกด้วยล่ะนี่
    ผมแค่ไม่ต้องการให้ร้านเขาเสียหายอะคับ ยังมีจิตใต้สำนึกอยู่บ้าง[เล็กน้อย]

คือผมตอนแรกแค่สงสัยนะว่าเอา cpu เราไป + เงินแล้วไป turn ตัวใหม่เค้ามา ผมอยากรู้ว่าตัวเก่าของคุณ ร้าน jedi ที่ยอมให้คุณแลก เค้าเอาไปทำอะไร?

แล้วนี่เห็น edit ชื่อร้านออกอีก แสดงว่ามันไม่ชอบมาพากลแล้วล่ะสิครับเนี่ย ร้านเขาเอาของเก่าคุณไปบิ้วขายใช่ไหมครับนี่?

แล้วคุณไปช่วยเขาปกปิดทำไมล่ะครับ

Quote Originally Posted by Kamiyu View Post
    คือผมตอนแรกแค่สงสัยนะว่าเอา cpu เราไป + เงินแล้วไป turn ตัวใหม่เค้ามา ผมอยากรู้ว่าตัวเก่าของคุณ ร้าน jedi ที่ยอมให้คุณแลก เค้าเอาไปทำอะไร?

แล้วนี่เห็น edit ชื่อร้านออกอีก แสดงว่ามันไม่ชอบมาพากลแล้วล่ะสิครับเนี่ย ร้านเขาเอาของเก่าคุณไปบิ้วขายใช่ไหมครับนี่?

แล้วคุณไปช่วยเขาปกปิดทำไมล่ะครับ
    ขอโทษน้าครับที่ทำให้คุณเข้าใจผิด Okๆ ไม่ปกปิดอะไรแล้วคับ

แต่ผมกลัวจะมีปัญหาย้อนมาหาผมภายหลังรึเปล่าแค่นั้นเอง เลยคิดว่าควรเอาชื่อ

ออกสักนิด แต่ก็ไม่เป้นไรคับ เพราะผมดันพิมส์เองจิงๆ

ปล. ผมก็ไม่รู้ที่ร้าน เขาจะเอายังไงอ่านะ ผมกลัวไม่มีหน้าไปร้านเขาอีกไง

อุสาให้แลกแล้วยังมา เที่ยวประกาศแบบนี้ ขอโทษน้าครับบบบ

OverclockZone Member

ร้านคง มาขายต่อ หรือแอบเอามาประกอบเครื่องใหม่แน่ๆ

Quote Originally Posted by TODSHI View Post
    ร้านคง มาขายต่อ หรือแอบเอามาประกอบเครื่องใหม่แน่ๆ
    แอบคิดแบบนี้เล็กๆ แหะ

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

โห แลกได้ด้วย!

Quote Originally Posted by Kingdomax View Post
    โห แลกได้ด้วย!
    55+ แต่ใช้งานได้ 2 วันเองน๊า [ถึงจะแอบจัดชุดเล็ก@-@] กลัวคนจะเข้าใจผิด

ใช้มาเป็นเดือนๆ ไปขอแลกบ้าง

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Cpu นี้ได้เคสผมเครื่องนึงเลย 5 5 5

OverclockZone Member waster555's Avatar

แสดงว่าแต่ก่อนผมซื้อ E8400 ของ turn อะดิเนี่ย แต่ผมไปเปลี่ยนมาได้ละ เพราะมันมีปัญหาได้ตัวใหม่ แล้วของเก่าตูละวะ จะไปไหนหว่า ? เหอๆ

OverclockZone Member peaksf's Avatar

ยินดีด้วยครับ

ถ้าคิดในทางที่ดี

ร้านเค้าคงเอาไปให้ 0 ทำใหม่มั้งครับ

ไม่ช่ายไป ใสก่อง แล้วเอามาขาย ต่อ

ถ้าอย่างนี้ น่ารัก สุดๆๆ

ประชดครับ

อิอิ

OverclockZone Member mizzbb's Avatar
    Jatujak, JJ Mall

ขอแสดงความยินดี กับเพื่อน Q9550 ค่ะ.... อิอิ เร็วดี

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

GTA 4 ผมใช้ E8400 @ 4.5 เฟรมเรตอยู่ประมาณ 50 ครับ การ์ดจอ 9800GTX+
    ผมว่าตระกูล E นี่ถ้า่เล่นเกมส์อย่างเดียวน่าจะเวิร์คกว่าครับ
    แต่ Q9550 ก็เจ๋งมากๆเลย

OverclockZone Member G-Seed Destiny's Avatar

เเอบสงสัยว่าทำไมเฟรมเรตได้เเค่ 18-24 ผมใช้เล่น 1600*900
    Texture Quality: Medium
    Render Quality: High
    View Distance: 25
    Detail Distance: 37
    ยังได้ 47 เลยครับ เล่นที่ 1920 * 1080
    Texture Quality: Medium
    Render Quality: Highest
    ลด View Distance , Detail Distance: 100 , ที่เหลือเต็ม
    ยังได้ 38-42 ครับ

9800GTX+ นะครับ OC @ 3.00 Ghz ใช้อยู่เเอบเชียร์ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks