overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member

Default เรื่องเข้าใจผิดกันผ่านซื่อ

เรื่องเข้าใจผิดกันผ่านสื่อ

1-ต้องขอโทษพี่ บอล(Ballkasumi) ด้วยที่เข้าใจผิดกันเครียร์กันแล้วครับ
    2-ต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และทีมงาน OVERCLOCKZONE ที่แสดงความไม่เหมาะสมไป

ที่มาจากกระทู้นี้
    https://www.overclockzone.com/forums...B8%A3%E0%B8%9A
    Last edited by hydra2; 30 Oct 2017 at 10:22:13.

OverclockZone Member tripobxe's Avatar

ผมเป็นทั้งผู้ซื้อและผู้ขายหลายเวป สำหรับกรณีถ้าผมซื้อ ถ้าเช็คสภาพผู้ขายแล้วโอเค ผมโอนทันที ไม่เกิน
    เวลาที่แจ้งทางIB อย่าจองโดนไม่กำหนดเวลาโอนครับ ไม่งั้นระบบผู้ขายจะเสียครับ เพราะได้แต่รอ ทำให้
    เสียโอกาสครับ ส่วนถ้าผมเป็นผู้ขาย ถ้าQ1จองปากเปล่าไม่กำหนดเวลาโอน ถ้ามีQ2มาพร้อมโอน ผมขาย
    ให้ทันที เพราะไม่ติดสัญญาอะไรครับ ท่านที่ขายเมนบอร์ด ก็ทำตามปกติครับไม่แปลกอะไรครับ ตามนี้ครับ
    คิดว่าคงเป็นประโยชน์ต่อคนซื้อและขายบางครับ[ใจเขาใจเราครับ]

OverclockZone Member Gerd's Avatar

Last edited by Gerd; 30 Oct 2017 at 13:57:10.

OverclockZone Member haru7752's Avatar

นั่นสิครับ เจ้าของอยากขายให้ใครก็สิทธิของเค้าไม่ใช่หรือครับ
    ของดีใครก็อยากได้ครับ ผมเองก็อยากได้แต่มาไม่ทัน แต่คนมาทันอยากได้แต่ไม่คว้าไว้ต้องโทษตัวเองนะครับ
    จองลมได้ลม จองเงินได้ของ ยุติธรรมครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ใช้มาตรฐานนี้ทุกคนเลยด้วย น่าเบื่อหน่ายมากพวกจองปากเปล่าเนี่ย
    Last edited by haru7752; 30 Oct 2017 at 14:06:46.

Quote Originally Posted by haru7752 View Post
    นั่นสิครับ เจ้าของอยากขายให้ใครก็สิทธิของเค้าไม่ใช่หรือครับ
    ของดีใครก็อยากได้ครับ ผมเองก็อยากได้แต่มาไม่ทัน แต่คนมาทันอยากได้แต่ไม่คว้าไว้ต้องโทษตัวเองนะครับ
    จองลมได้ลม จองเงินได้ของ ยุติธรรมครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ใช้มาตรฐานนี้ทุกคนเลยด้วย น่าเบื่อหน่ายมากพวกจองปากเปล่าเนี่ย

มันจบแล้วน่ะเงินนะมีแต่ไม่เอาแค่เข้าผิดกันแต่ก็เคลียร์กันแล้วคุณจะมามาม่าอะไรให้เกียรติกันหน่อยจะมีใครบ้าออกมาขอโทษแบบผมบ้างล่ะ

ไม่รู้ตื่นลึกหนาบางก็อย่ามาแสดงแบบนีผมออกมาขอโทษเพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีเพื่อสังคมในนี้น่ะท่านๆ

Ballkasumi's Avatar
    บางบ่อ สมุทรปราการ 0972589339

Quote Originally Posted by hydra2 View Post
    เรื่องเข้าใจผิดกันผ่านสื่อ

1-ต้องขอโทษพี่ บอล(Ballkasumi) ด้วยที่เข้าใจผิดกันเครียร์กันแล้วครับ
    2-ต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และทีมงาน OVERCLOCKZONE ที่แสดงความไม่เหมาะสมไป

ที่มาจากกระทู้นี้
    https://www.overclockzone.com/forums...B8%A3%E0%B8%9A
    ครับผม วันนี้วุ่นๆ กับงานทั้งวัน เลยไม่ได้มาดูกระทู้ใหม่ของน้องเค้า มันก็มีส่วนผิดที่ผมไม่บอกรับจองครับ ต้องขอโทษด้วยกับผู้ซื้อและผู้ขายด้วยครับ ผมรีบมากวันนั้นจนลืม อีกอย่างน้องคนที่ฝากขายรีบด้วยครับ ตามนี้ครับจะได้จบๆ ไปครับ ขายกันต่อครับ
    Last edited by Ballkasumi; 30 Oct 2017 at 23:15:46.

นัดซื้อวันที่29 แล้วจะโอนให้วันที่ 31 เป็นผมก็ไม่เอาครับ เต็มที่จอง 6ชั่วโมง เดินไปตู้atmคงไม่ถึง 6ชั่วโมง มั้งครับ

กับพี่บอลจบด้วยดีแต่กับติ่งไม่จบง่ายๆแน่แค่นี้พอแล้วมั้ง
    อย่ามาแสดงความสถุนใจคอคับแคบกันในนี้เลยที่อื่นๆด้วย
    มันอยู่ที่จิตใจและน้ำใจของแต่ละคนไม่เท่ากัน
    การชี้แจงสื่อสารสำคัญมากไม่งั้นจะเป็นอย่างผม
    ถ้าเข้าใจกันตั้งแต่แรกเรื่องแบบนี้ก็คงไม่เกิด

ก็อย่างที่บอกมีการเข้าใจผิดกันอ่านกันไม่รู้เรื่องกันหรือไงอย่ามาแสดงอาการที่บ่งบอกถึงความคับแคบของคุณ

สนกดีแหะ

OverclockZone Member tamptamp's Avatar
    RMUTT , Klong-Hok

ก็ท่านตั้งกระทู้มานี่ไม่ใช่ต้องการจะรับฟังความคิดเห็นหรอกหรอครับ

ทำไมตั้งเสร็จไม่กดปิดกระทู้ซะละครับ คนอื่นที่เค้ามีความคิด(เห็น) เค้าจะได้ไม่แสดงความคิด(เห็น) อะไร

OverclockZone Member Nattawut_6's Avatar

Quote Originally Posted by tamptamp View Post
    ก็ท่านตั้งกระทู้มานี่ไม่ใช่ต้องการจะรับฟังความคิดเห็นหรอกหรอครับ

ทำไมตั้งเสร็จไม่กดปิดกระทู้ซะละครับ คนอื่นที่เค้ามีความคิด(เห็น) เค้าจะได้ไม่แสดงความคิด(เห็น) อะไร
    แค่แว่ะมาดัน.....เอ้ย! แว่ะมาดู
    Last edited by Nattawut_6; 31 Oct 2017 at 13:50:57.

เริ่มต้นดูดี หลัง ๆ ดูพิกล - -

OverclockZone Member pookie's Avatar
    some where . BKK

เข้ามาดู
    Last edited by pookie; 31 Oct 2017 at 18:50:24.

Bookmarks

Bookmarks