Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีทำให้Themes vista เมนูบาโปร่งแสงทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีทำให้Themes vista เมนูบาโปร่งแสงทีคับ

ช่วยหน่อยครับอยากได้มากตอนนี้มี window blinds เห็นบอกว่าทำได้แต่ทำไม่เป็น

ผมก็ อยากทำได้เหมือนกัน เพราะตอนนี้ ทำให้ขอบ ของ หน้าต่าง ใส แบบนี้ ไม่ได้

จะว่ามันเป็นที่ Visual Styles ก็ ไม่น่า ( หรือใช่หว่า ) รอ คนรู้มาตอบ งืมๆๆๆ

Comment

เอ่อ ไปหามาเจอแระ มานชื่อ ว่า Transbar คับ

** แล้วใครรู้ ที่ทำให้ กรอบ ใส่ มั้งเนี่ยยยยยยยยยย **

Comment

แก้ตามนี้ (Vista)

- Desktop/Personalize/Windows Color and Appearance
        - แล้วเปลี่ยนเป็น Windows Aero

Comment

ไปดูในหมวด Tip นะคับ กระทู้ ของ หนูนา มันใช้ windowsblinds คับ

เพราะ การแก้ shell ธรรมดา ยังทำให้ ขอบใส ไม่ได้

Comment

ผมเคยทำอ่ะงับ แต่หลังจากทำเส็ดแล้วเครื่องผมช้าขึ้นเยอะเลย

เวลาเล่นเกมกะตุกใช้ได้เลยคับ เดี่ยวไปหาวิธีลงมาให้ครับ

Comment

ได้แล้วคับ [ ที่ผมหามาคือลงกับ ธีม vista อ่ะคับ ไม่รู้ใช้ได้รึเปล่า ]
              ถ้าลงธีม vista ให้ setup windowblinds ก่อน.. แล้วค่อย setup Vista Transformation Pack 6.0 (PROPER) ]

ลิ้งโหลด WindowBlinds 5.10 Enchanced
              http://www.uploadtoday.com/download....4521fe48deca94

ตอนติดตั้ง WindowBlinds ที่หน้า activate ไม่ต้องกดอะไรทั้งนั้น (ถ้ากด activate หรือกดปิด [X] จะไม่สามารถ setup key ได้).. log off ทันที.. log on..
              setup key ตามได้เลย (ถ้า setup สำเร็จ key จะปิดเองอัตโนมัติ)..
              ถ้า setup key ไม่ได้.. ให้ remove windowblinds ออก, restart, แล้ว setup ใหม่ทั้งหมด.. [ ถ้าหลังลงธีม vista กับ WindowBlinds ก็รีเครื่องสักที ]

ตอนเปลี่ยน ให้เป็นใสๆก็ คลิกขวา>property>Appearance>WindowBlinds>
              เลือก Aero Style เส็ดก็ลอง

Comment

ลิ้งบนผิดงับ -*-

อ่ะลิ้งใหม่ WindowBlinds
                http://www.uploadtoday.com/download.php?
                6d8a9868cc0ea073284521fe48deca94

ผมก๊อปเค้ามาอ่ะคับถ้าทำผิดอะไรขอโทดด้วยละกันน่ะคับ

Comment

แล้วแต่ wba ที่เลือก โหลดมาคับ บางอัน อืดมาก บางอันเร็วเกือบเท่าเดิม

Comment

ธีมของ vista ชื่อ Vista tranformation pack 5.5 ทำได้นะคับ ไม่ต้องปรับรัยมากด้วย

Comment

Working...
                    X