Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ขอถามคนที่ใช้หลอดไฟUVสีต่าง+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ขอถามคนที่ใช้หลอดไฟUVสีต่าง+++

เนื่องมาจากหลอดไฟUVของผมSunbeam CCFL NENOสีม่วงแพ๊คคู่ ซื้อมาแล้วใช้ไปสักพักจะมี1อันที่มันไม่สว่าง เลยเอาไปถามร้านทางร้านเลยเปลี่ยนตัวใหม่ให้จากนั้นผมก็เอามาใช้งานปกติซักพักมันก็เป็นอีกแล้วคับคือมีอยู่ 1 หลอดที่จะไม่สว่างแต่อีกหลอดนึงยังคงสว่างดีอยู่ขอถามท่านที่เคยใช้หรือมีประสบการณ์ว่ามันมีวิธีแก้ไขมั้ยคับ หรือว่าต้องโยนทิ้งอย่างเดียวเลย
    Last edited by hurahara; 3 Jul 2009, 00:06:59.

ของผมก็สว่างไม่เท่ากัน

Comment

ลองแยกบัลลาสดูก่อนดีกว่าครับ อาจจะเป็นที่บัลลาสจ่ายไม่พอก็ได้

Comment

Originally posted by nununu View Post
        ลองแยกบัลลาสดูก่อนดีกว่าครับ อาจจะเป็นที่บัลลาสจ่ายไม่พอก็ได้
        ตามท่านนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
          ลองแล้วคับมันก็ยังไม่สว่างเหมือนเดิม

Comment

Working...
          X