Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม ใส่แล้วใช้ไม่ได้จ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม ใส่แล้วใช้ไม่ได้จ้า

คือว่า แบบนี้ เครื่องผมมีแรมอยู่ 2 Gของkingston มันตัว ล่ะ 1 G 2ตัว /800-ตัวใหญนะขนาดของแรม

แต่ทีนี้อยากได้เพิ่ม จึงไปซื้อมาอีก 2G kingstonอีกตัว แถวเดียว แต่ตัวเล็กรุ่นใหม่ แต่ทีนี้พอใส่แล้วมัน ร้องปี้ดดดด จึง ถอด ตัวเก่าออกตัวหนึง แล้วเปิดใหม่ กับใช้ได้ ผมจึงสงสัยว่า มันเกิดอะไรขึ้น ช่วย ด้วยจ้าาา...mainbord asus P5KPL อ่ะ ใคร ก็ได้ ช่วยที

กรมม ไม่มีคนช่วย เราได้เลยเหรอ

Comment

กรรมมีคนช่วยสิ

ลองใส่ตัวใหม่ตัวเดียวดูก่อน
      ถ้ามันร้องอีกละก็ เครมได้เลยครับ
      เเต่ถ้าลองเเล้ว ลองใส่เเรมเเล้วเครีย BIOS ถอดปลั๊กก่อนเเล้วจึงเปิดเครื่องใหม่

โชคดี
      พี่ชาย

Comment

ตอนที่ร้องนี่ ใส่ 2GB ตัวเดียวเลยหรือปล่าวครับ

หรือว่าใส่อันนี้ตัวนึง แล้วใส่อันเก่าตัวนึง พอร้องเลยเปลี่ยนอันเก่าตัวนั้นออก แล้วใส่ตัวที่เหลือ

งงซะงั้นอ่ะ ผม -*-

ไม่งั้นก็ลองเคลียร์ Bios ดูครับ เผื่อหาย

Comment

ไม่ใช่อ่ะคับ ใส่ 4Gแล้ว ร้อง แต่ตอนนี้ ใส่ อยู่ 3G เล่นได้ อยู่ แต่ใส่4Gร้องเลย ทำไมถึงเป็นเช่นนี้

Comment

ช่วยบอก ทีจ้าคนมีความรู้อะ ทำไงดี

Comment

MB มันไม่รับแรมครับ ลองเปิดดูคู่มือดู มีไม่มีกี่ยี่ห้ออะครับที่จะใส่ได้เกิน2ช่อง
              ว่าแต่ใส่ 2G 1ตัว และ 1G 1ตัว มัน Dual กันรึป่าวครับ อยากรู้อะ จะได้หามาใส่มั่ง อิอิ

Comment

ไม่รู้ สิ เพราะ ดูไม่เป็น แต่ คิดว่าไม่เพราะ คะแนนะ ลด อ้ะ

Comment

Working...
                X