Announcement

Collapse
No announcement yet.

การต่อไฟเป็นยังไงอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การต่อไฟเป็นยังไงอ่าครับ

เหงในบอดบอกว่าต้องต่อไฟเพิ่ม ต่อยังไงครับ เสียค่าใช่จ่ายเท่าไหร่

เเละเกี่ยวกับเพาวเวอร์ซัพไหมถ้าเกี่ยวต้องใช่เท่าไหร่

เเล้ว gigabyte 3870 ต้องต่อไฟไหม ขอบคุณคับ

เจ้า HD 3870 ต้องต่อไฟเพิ่มครับ เป็นการเสียบสายไฟจาก PSU เข้าทางด้านหลังการ์ดจออ่ะครับ

จริงๆแล้วนะครับ ถ้าเอามาต่อไฟเพิ่มแล้วใช้ได้ก็ใช้ไปเลยครับ

จะได้ไม่ต้องเสียเงินหลายต่อโดยไม่จำเป็น

แต่ถ้าเอามาลองแล้วใช้ไม่ได้ ค่อยซื้อ PSU มาเปลี่ยนทีหลังดีกว่าครับ ^^

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
      เจ้า HD 3870 ต้องต่อไฟเพิ่มครับ เป็นการเสียบสายไฟจาก PSU เข้าทางด้านหลังการ์ดจออ่ะครับ

จริงๆแล้วนะครับ ถ้าเอามาต่อไฟเพิ่มแล้วใช้ได้ก็ใช้ไปเลยครับ

จะได้ไม่ต้องเสียเงินหลายต่อโดยไม่จำเป็น

แต่ถ้าเอามาลองแล้วใช้ไม่ได้ ค่อยซื้อ PSU มาเปลี่ยนทีหลังดีกว่าครับ ^^
      ของผม psu 400w พอไหวไหมครับ

Comment

อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ ถ้า W แท้ น่าจะพออ่ะครับ - -"

เครื่องน้องผมใช้ Delux 450W กับเจ้า HD 3850 ยังไหวเลย

ของพี่ท่าน ถ้า 400W แท้ + ไม่ใส่อุปกรณ์อะไรเยอะมาก ผมว่าก็น่าจะไหวนะครับ ^^"

ถ้ากลัวไม่ไหวเนี่ย ก็คงต้องเผื่องบไว้ซื้อ PSU ด้วยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
          อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ ถ้า W แท้ น่าจะพออ่ะครับ - -"

เครื่องน้องผมใช้ Delux 450W กับเจ้า HD 3850 ยังไหวเลย

ของพี่ท่าน ถ้า 400W แท้ + ไม่ใส่อุปกรณ์อะไรเยอะมาก ผมว่าก็น่าจะไหวนะครับ ^^"

ถ้ากลัวไม่ไหวเนี่ย ก็คงต้องเผื่องบไว้ซื้อ PSU ด้วยอ่ะครับ
          400w เเท้เป็นยังไงอ่าครับ

เเละถ้าจาซื้อราคาเท่าไหร่อ่าครับ

Comment

watt แท้ดูที่มีactive PFC อะครับ

Comment

Working...
            X