Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่การ์ดจอแล้วแรมหายปรกติหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าปกติป่าว
    เพราะของตัวเองก้อใส่แรม ไป 4 G เห็น 3.5 พอใส่การ์ด xfx 8800 512 ไป หายไปเหลือ 3.0

Comment

ของผมเห็นแค่ 3.0 เหมือนกัน ตอนใช้ Asus ไม่เห็นเป็นงี้เลย เห็น 3.3 อ่ะ

Comment

ของผมก็เป็นคับ ผมมี2Gb เหลือ1Gbอะ การดจอใช้7300se

Comment

????
          เพิ่งเคยได้เห็น

Comment

ตอนนี้ผมใช้ 64bit ละเห็นเต็มครบหมด 4gb
            ส่วนตอนที่ใช้ 32bit แรมหายม ายืนยันว่าปกติครับ ^^

Comment

แต่ 9800 GTX+ ของท่าน 65 นาโน เหมือนกับของผมเลยเนอะ
              แต่ไม่ซีเรียส แรงเหมือนๆๆกัน อิอิๆๆ

Comment

แว้ก ความรู้ใหม่เหมือนกันครับท่าน

ให้ผมเดานะ address ของ ram ในการ์ดจอกับในเครื่องมันอาจจะใช้รวมกัน Windows เลยเห็นได้แค่รวมๆ 3.3 GB พอใส่การ์ดจอมามีแรมอีกก็เลยเห็นของใน Windows ได้น้อยลงอะครับ

อันนี้มั่วนะ อยากทราบเหมือนกันครับว่าจริงๆแล้วเป็นยังไง รอผู้รู้มาตอบ

Comment

Working...
                X