Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc แล้วเข้าเกมส์เด้ง+รีคอมเองตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc แล้วเข้าเกมส์เด้ง+รีคอมเองตลอด

คือ
    บอร์ด GA-ma770ds3 + am x2 4800 +แรมครูเชี่ยว 1*2 + psu coolermaster xtrem 500w oc 10*300 ไฟ 1.45 เปิด3วัน3คืน ไม่เป็นไร เล่นเกมสืได้ ทำงานไรก้อได้
    แล้วพอดี ซื้อ psu icute 650w มาเปลี่ยน แล้วซวยเจอตัวเสีย เลยไปเปลี่ยน ได้ตัวใหม่มา กลับมา เซ็ตค่าแบบข้างบนทุกอย่าง มีปัญหา พอเข้าเกมส์ หรือเล่นเกมส์หนักๆ เครื่องจะรีเอง คิดในใจกรุจะซวยเจอ psu เสีย 2รอบเลยเหรอ(แต่รอบแรกเสียจิงๆนะเอาไปเคลมช่างเอาไปเทส พอเข้าวินโดเครื่องค้างเค้าเลยเปลี่ยนตัวใหม่ให้) เลยลงวินโดใหม่ อัพเดทไดเวอร์ต่างๆ ก้อไม่หาย สลับ การ์ด แรม ก้อไม่หาย เลยลอง เซ็ตไบออสดีฟร้อน เวงกรำ หายสนิท เพื่อความชัวว์เลย ลอง ocเหมือนเดิม กลับเป็นอีก ตอนนี้เลยใช้ ดีฟร้อนไปก่อน ที่พิมมาตั้งเยอะคือ

1 อาการแบบนี้ฟันธงได้มั้ยอะไรเจ๊ง บอร์ด หรือ cpu(ลองเอา cpu หัวเดียวมาลองคล๊อก เข้าเกมส์ไม่รีนะ แต่มานกระตุกสัญนิฐานว่า หัวเดียวอาจจะคล๊อคไม่มีประสิทธิภาพ)

2 เป็นไปได้มั้ยที่ psu ที่เสียตัวแรก ทำให้เกิดอาการเช่นนี้(ก่อนเปลี่ยน psu ไม่มีปัญหาเลยนะ)

เซี่ยนท่านใดให้ความกระจ่างทีครับ

ขอบคุณครับ

ความร้อนหรือเปล่าครับ
    ลองใช้โปรเเกรมตรวจสอบ

Comment

ไฟชิบเซ็ทละ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
        ความร้อนหรือเปล่าครับ
        ลองใช้โปรเเกรมตรวจสอบ
        ม่ะใช่ความร้อนอะครับ ใช้ hyper 212 +พัดลม 12cm 5ตัว ห้องแอร์ - -

Comment

Originally posted by DDP View Post
          ไฟชิบเซ็ทละ

หมายถึงที่บอร์ดเหรอครับ
          แต่ผมลองเอา cpu หัวเดียว มาลอง oc เข้าเกมสืไม่รีนะครับ แต่มานกระตุกๆ

Comment

volt บอร์ดอะคับ
            cpu หัวเดียวมันรีดพลังของ บอร์ด การ์ดจอ ฯลฯ ออกมาไม่หมดไง เลยไม่ค้าง

Comment

ลองเปลี่ยน ram ดูคับ ผมเคย oc แล้ว อาการคล้ายๆกัน

Comment

Originally posted by banknow View Post
                volt บอร์ดอะคับ
                cpu หัวเดียวมันรีดพลังของ บอร์ด การ์ดจอ ฯลฯ ออกมาไม่หมดไง เลยไม่ค้าง
                สรุปเป็นที่บอร์ดเหรองับ - -

เด๋วเปลี่ยนแม่มทั้ง 2ตัวเลยดีม่ะ

Comment

ลองยืม PSU เทพๆ ของเพื่อน มาลองใช้ดูก่อนดีมัยครับ เผื่อว่าเราจะวิเคราะห์ข้ามสาเหตุที่ไม่น่าจะเป็น

Comment

Originally posted by tonghadyai View Post
                    ลองยืม PSU เทพๆ ของเพื่อน มาลองใช้ดูก่อนดีมัยครับ เผื่อว่าเราจะวิเคราะห์ข้ามสาเหตุที่ไม่น่าจะเป็น

psu ม่ะน่าใช่ เพราะ สเปคผม การ์ดจอ แค่ 3650 icute 650wเหลือๆ-*- ที่สำคัญ พึ่งซื่อมาวันที่ 29 เองงับ

Comment

ไม่สเถียรครับ ลองไล่ไฟต่างดู

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
                        ไม่สเถียรครับ ลองไล่ไฟต่างดู

คือ ชุดเดียวกันนี้ ก้อ oc 10*300 ไฟ1.45 รัน วันไม่เคยปิด ไม่เคยรีคอม รันเซพเวอร์บอทแร๊ค +เล่นปังย่าด้วยนะ

แต่ปัญหาเกิดเมื่อ ซื้อ psu icute มาแล้วซวยเจอตัวเสีย เลยเอาไปเปลี่ยนได้ตัวใหม่มา พอกลับมา ก้อเจออาการแบบนี้เลยครับ

Comment

ตามที่ท่านว่ามันก้เปนไปได้นะคับ...

Comment

มีท่านใดให้ความกระจ่างก่านี้มั้ยงับ

Comment

ไม่เสถียร

Comment

Working...
                              X