Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 2 แถว กับ 4 แถว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 2 แถว กับ 4 แถว

รบกวนนิดนึงนะครับ

ใส่แรม 2(2x2) แถวหรือ 4(1x4) แถวดีครับ
    ที่ oc ได้ไกลกว่ากัน

ปล.อยากได้แรม 4gb กับบัส 1200+ อะครับ
    มอง g.skill 1066pk ไว้อะครับ
    ขอบคุณครับ

Originally posted by zixnezz View Post
    รบกวนนิดนึงนะครับ

ใส่แรม 2(2x2) แถวหรือ 4(1x4) แถวดีครับ
    ที่ oc ได้ไกลกว่ากัน

ปล.อยากได้แรม 4gb กับบัส 1200+ อะครับ
    มอง g.skill 1066pk ไว้อะครับ
    ขอบคุณครับ
    - 4x1GB มีลุ้นกว่า

- G.SKILL 2x2GB PK 1066 ไม่น่าถึง 1200MHz CL5
    ของผมก็ใช้อยู่ อัดไป 2.4v (จ่ายจริง) ยังไม่ถึง หรือต่อให้ถึงก็ไม่เสถียรต้องอัดไฟต่อ

ภาพนี้ 2.35v

Comment

ถ้าจะเล่นแรม 4 GB เล่น 1*4GB ดีกว่า 2*2GB ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
        ถ้าจะเล่นแรม 4 GB เล่น 1*4GB ดีกว่า 2*2GB ใช่ไหมครับ
        ตามประสบการณ์น่ะ ใช่ 4x1 ลากได้ดีกว่า 2x2 ในหลายๆรุ่น

แต่มันก็มีข้อเสียอยู่คือ

- เวลาเล่น 4 แถวความร้อนสะสมมันจะมากกว่า 2 แถว (มีพัดลมเป่าก็ไม่เป็นไร)

- 4 แถวเปลืองไฟกว่า (อย่าไปคิดเลยมันไม่กี่วัตต์)

- กรณีที่ชิปแรมมีความสามารถในการลากไม่เท่ากันมันก็เป็นปัญหาอีก

2x2 เทพๆมันก็มีเหมือนกัน ลองเอา Crucial มาลากดูสิ น่าจะถึง หุหุ (Ballistix 2x2GB 1066)

Comment

สรุปท่าน AmaKatsu กลับมาเล่นแรมตัวเก่าที่ขายผมมา หรือว่ารูปเก่าหว่า อิอิ

Comment

เกจิ ฝรั่ง แนะนำให้ใช้ 2 แถว

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              เกจิ ฝรั่ง แนะนำให้ใช้ 2 แถว
              ใช่แร็น 2x2แถว clockง่ายกว่า 1x4แถว

Comment

Originally posted by Bankja View Post
                สรุปท่าน AmaKatsu กลับมาเล่นแรมตัวเก่าที่ขายผมมา หรือว่ารูปเก่าหว่า อิอิ
                ดูดีๆตรง CPU-Z ภาพขวา

มัน 4096MB นะ อิอิ (G.SKILL 2x2GB 1066)

Comment

เห็นกระทู้ที่คนตปท.มาโพส new hardware ใหม่ๆ แรมอะไรหว่า จำไม่ได้ 2*2 อัดไปบัส600 อัพ cl5-5-5-15 อุๆ แรงสุดยอด

Comment

Originally posted by shady View Post
                    เห็นกระทู้ที่คนตปท.มาโพส new hardware ใหม่ๆ แรมอะไรหว่า จำไม่ได้ 2*2 อัดไปบัส600 อัพ cl5-5-5-15 อุๆ แรงสุดยอด
                    ใช่ Kingston HyperX T1 ที่ OCZ รีวิวรึเปล่า? (ได้ข่าวว่าแพง)

Comment

4096 จริงด้วย อุอุ

Comment

ขอบคุณครับ

เก็บข้อมูลต่อ
                        ดัน ยาวปาย

Comment

มาเก็บข้อมูล ครับ ดันต่อ

Comment

เริ่ม ชักลังเล

สรุป 1x4 หรือ 2x2 ดีน้า

อิอิ

Comment

ผมว่า 2x2 นะ
                              เพราะ แถวเดียวยังลากได้ไกลกว่า 2 แถวเลย
                              ดังนั้น 2แถวก็น่าจะดีกว่า4แถว ....รึป่าว

Comment

Working...
                              X