Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม แซบหลาย 3850 256MB ของหลานผมมันเล่น crysis ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม แซบหลาย 3850 256MB ของหลานผมมันเล่น crysis ไม่ได้ครับ

แซบหลาย HD 3850 256MB 256BIT
    ของหลานผม ลองเล่น CRYSIS ภาคแรก
    เล่นไม่ได้ครับ กระตุกมากๆๆๆๆๆ
    ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงครับ

สเปคอะไรครับแล้วปรับความละเอียดขนาดไหนครับเนี่ย

Comment

สเปค
      E2200
      GA-P31-DS3L
      RAM DDR2 KINGSTION 800 MHZ 2 GB
      VGA HD3850 256MB 256BIT DDR3
      มันน่าจะเล่นได้นะ
      1024*768
      ไม่ปรับ AA

Comment

ต้องปรับเป็น Low Detial ทั้งหมดนั่นล่ะคับถึงจะเล่นได้สำหรับการ์ดจอรุ่นนี้

Comment

ผมว่ามันผิดปกตินะ
          มันกระตุกตั้งแต่ตอนเข้าเกมส์
          ตอนภาพยนต์ ไตเติ้ลเลยล่ะ
          ปรับ 800 x 600 ก็กระตุก
          ทุกอย่าง low ก็กระตุก
          มีไดร์เวอร์ตัวไหนที่ทำให้มันเล่นได้ไหมครับ
          ปกติเล่น แต่ค่ายเขียว
          เลยแก้ปัญหาตัวนี้ไม่เป็น
          ได้ข่าวว่า driver ค่ายแดง มีปัญหา
          ช่วยบอกวิธีแก้ ให้ทราบหน่อยครับ
          ขอบคุณมากครับ

Comment

cod 5 ปรับสุดหมด 1024 x 768
            ไม่ปรับ AA
            ยังลื่นหัวทิ่ม
            CRYSIS LOW มันน่าจะเล่นได้นะครับ

Comment

ก็ลองหา 8.11 8.12 มาลองเล่นลงดนะครับ

ถ้าลงแล้วภาพมัน ผิดปกติ ไม่ต้องตกใจ เพียงลงซ้ำอีกรอบ ก็จะใช้ได้ตามปกติ

แต่ถ้าลงครั้งเดียว OK ก็ไม่ต้องลงซ้ำครับ

Comment

Update Driver VGA

Comment

Originally posted by Yamabu View Post
                  ก็ลองหา 8.11 8.12 มาลองเล่นลงดนะครับ

ถ้าลงแล้วภาพมัน ผิดปกติ ไม่ต้องตกใจ เพียงลงซ้ำอีกรอบ ก็จะใช้ได้ตามปกติ

แต่ถ้าลงครั้งเดียว OK ก็ไม่ต้องลงซ้ำครับ
                  Originally posted by TWK. View Post
                  Update Driver VGA
                  ขอบคุณ มากครับ
                  สำหรับคำแนะนำ
                  อาทิตย์นี้จะกลับไปลองดูครับ
                  โหลดเสร็จละ driver 8.12

Comment

Crysis ที่1เรื่องกินสเปคเครื่องไม่แปลกที่กระตุก

Comment

น่าะเป็นที่ driver ต้องถอนตัวเก่าออกให้หมดก่อนลงไหม่นะ

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
                        ต้องปรับเป็น Low Detial ทั้งหมดนั่นล่ะคับถึงจะเล่นได้สำหรับการ์ดจอรุ่นนี้
                        ตลกแร้วท่าน 3650 ปรับกลางๆหมดยังเล่นได้เลยจอ 19 wide
                        HD3850 256MB 256BIT DDR3 กะขนาด 1024*768 เล่นไม่ได้
                        Last edited by Redmachine; 6 Jan 2009, 09:27:36.

Comment

Originally posted by butter12 View Post
                          Crysis ที่1เรื่องกินสเปคเครื่องไม่แปลกที่กระตุก
                          มันแปลกครับ ที่กระตุกตั้งแต่ตอนเปิดเกมส์ โลโก้ ของ nvdia ขึ้น กระตุกมากๆ
                          สงสัยมันตีกัน ระหว่างการ์ด กับเกมส์ 5 5 5 5+
                          Originally posted by amed View Post
                          น่าะเป็นที่ driver ต้องถอนตัวเก่าออกให้หมดก่อนลงไหม่นะ
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                            ตลกแร้วท่าน 3650 ปรับกลางๆหมดยังเล่นได้เลยจอ 19 wide
                            HD3850 256MB 256BIT DDR3 กะขนาด 1024*768 เล่นไม่ได้
                            คงเป็นที่ driver นั่นแหละครับ
                            วันอาทิตย์นี้จะกลับไปลองดู
                            ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

3850 น่าจะได้ ต่ำๆ medium หมดลื่นน่ะ ยิ่งเล่น 1024*768 ชิวๆเลย

Comment

Working...
                              X