overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: สวนกระแสสักหน่อย วันนี้ผมเอา CZ ไปเครม DO มาครับ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

Default สวนกระแสสักหน่อย วันนี้ผมเอา CZ ไปเครม DO มาครับ

เมื่อตอนบ่ายโมงผมไปศูนย์ com7 ในพันทิพเลยครับ

ผมบอกcpuมันไม่เสียแต่ขอเปลี่ยนตัวใหม่ ด้วยเหตุผลที่ว่ามันกินไฟเยอะบอร์ดจ่ายไฟไม่ไหว

พนักงานทำหน้า งง กันหมด พูดถึงรหัส cz กับ do ก็ไม่รู้อีก

แต่พอเห็น แคช 2mb ก็ถามผมว่าคิดดีแล้วหรอ ล้อตใหม่ แคชน้อยกว่านะเนี้ย เล่นเกมส์แคชเยอะดีนะ

ผมก็อืมม ผมคิดดีแล้วครับ(ในใจก็คิดประมาณว่าสงสัยคงจะโดนนินทาว่าโง่แน่ๆเลย แต่ไม่เป็นไร มีจุดยืนอยู่แล้ว ขอลองสักหน่อย)

รอสักพักก็ออกของตัวใหม่ให้ผมเลย บริการถือว่าเยี่ยมเลยละครับ

ปล.ผมคิดว่าตัว cz ของผมมีปัญหานั้นละครับ เพราะเพิ่มไฟแล้วดับตลอด
    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ psu ก็เปลี่ยนละ ต่อมาก็คิดว่า mobo ก็ยกไป saveway ให้ทางนั้นดูแล้ว ก็ไม่มีปัญหา
    ผมเลยอยากลองเปลี่ยน cpu ดู จะหาตัว cz ก็ยากเหลือเกิน จะเอาไปให้พี่วิกรดูให้ก็ไกลเกินไป
    แถมยังเป็นการรบกวนอีกไม่ได้รู้จักอะไรกันมาก่อนเลย ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนเอารุ่นใหม่ก็ได้

ลากแบบมือใหม่อย่างผม 6000+cz ได้มากสุดแบบเทสผ่านหมดนะครับ

345x10@3450 ไฟ 1.45 บัสแรมประมาณ 566(อันนี้ลืม)

OverclockZone Member boyro's Avatar

คนขาย พนักงาน ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ CZ หรือ DO ราคาขายตอนนี้ เลยเท่ากันทั้ง 2 ตัวงัยครับ

OverclockZone Member DDP's Avatar

ขอชม CPU-Z ทุกหน้าพร้อม รัน Orthos Priority 9 ซัก 1 ชั่วโมงหน่อยคับ

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

ความแรง ต้องมาพร้อมกับความนิ่ง ถึงจะเมพขิงๆ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

Quote Originally Posted by boyro View Post
    คนขาย พนักงาน ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ CZ หรือ DO ราคาขายตอนนี้ เลยเท่ากันทั้ง 2 ตัวงัยครับ
    นั้นสิครับ

Quote Originally Posted by DDP View Post
    ขอชม CPU-Z ทุกหน้าพร้อม รัน Orthos Priority 9 ซัก 1 ชั่วโมงหน่อยคับ
    ตัวเก่าหรือตัวใหม่อะครัย

Quote Originally Posted by rial_kung View Post
    ความแรง ต้องมาพร้อมกับความนิ่ง ถึงจะเมพขิงๆ
    อยากแรงอย่างเดียวเลยครับ อิอิ

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

น่าจะลองแลกกับคนในบอร์ดก่อนนะครับ CZ เห็นหากันหลายคน

Quote Originally Posted by ห้าวซัง View Post
    น่าจะลองแลกกับคนในบอร์ดก่อนนะครับ CZ เห็นหากันหลายคน
    กัวมีปันหาอะครับ เพราะผมไม่แน่ใจด้วยว่าเพิ่มไฟไม่ได้เพราะอะไร

ตอนแรกว่าจะขายซื้อตัวใหม่ แต่ไม่อยากขายของไม่ดีให้คนในบอร์ด

เลยเอาไปเครมก่อนดีกว่า ถึงเป็นตัว DO ก็ขายได้สบายใจกว่า

ผมคิดอยู่ถ้าลากได้ไม่มากก็จะขายซื้อตัว cz อีกทีอะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

6000+ ผมก็ เพิ่มไฟ 1.500 ในใบออสไม่ได้ ดับไม่บูทเลยด้วยซ้ำครับ
    ต้องข้ามไฟค่านี้ไปเลยแบบว่าไม่ถูกกันอย่างแรง
    สปีดเดิมๆ ไฟ 1.500 ยังไม่ยอมบูทเลย ไม่ถูกกันอย่างแรงค่า 1.5000

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

*0*

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ผมบูตไฟ 1.62 ยังขึ้นเลย
    จกขท ไปตั้ง 3.45 ก็พอแล้ว ไปมากกว่านั้น CPU มันไปไม่ไหวหรอก

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    6000+ ผมก็ เพิ่มไฟ 1.500 ในใบออสไม่ได้ ดับไม่บูทเลยด้วยซ้ำครับ
    ต้องข้ามไฟค่านี้ไปเลยแบบว่าไม่ถูกกันอย่างแรง
    สปีดเดิมๆ ไฟ 1.500 ยังไม่ยอมบูทเลย ไม่ถูกกันอย่างแรงค่า 1.5000
    ของผมไม่ถูกกับไฟแรงเลยอะครับ วันดีคืนดี 1.45 ก็ดับซะเฉยๆ

Quote Originally Posted by olecom View Post
    *0*
    -___-"

Quote Originally Posted by visionnet View Post
    ผมบูตไฟ 1.62 ยังขึ้นเลย
    จกขท ไปตั้ง 3.45 ก็พอแล้ว ไปมากกว่านั้น CPU มันไปไม่ไหวหรอก
    เพราะเหตุนี้เองละครับผมถึงอยากเปลี่ยนดู เพราะเห็นทั่นๆอัดไฟเพิ่มกันได้

ได้ 3.45 แต่ยังไม่ได้ลองเพิ่มไฟ ยังไงผมก็ทำใจไม่ได้อะครับ

cpu นี้จะแต๊ปที่กี่องษาอะครับ ตอนนี้ full ไป 85 ละครับ ไฟ 1.55

ใช้ 8700LED อยู่ ช่วยแนะนำตัวเย็นกว่านี้หน่อยสิครับ

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

Com7 พันธ์ทิพย์ แจ่มครับ เอา CZ ไปเคลมเมื่อก่อนปีใหม่

บอกเค้าว่า เอาบอร์ด เอาการ์ดจอ เอาแรม มาเทสที่ TK (อาการคือเปิดไม่ติด)

แล้วแต่ไม่ได้ถือ CPU มา เพราะคิดว่าเพิ่งเปลี่ยน

ไม่น่าจะเป็นที่ CPU เค้าก็เอา CPU ผมไปเทส (เฉพาะ CPU นะ)

เปิดติดซะงั้น เล่นเอาเรางงไปเลย พี่(คนอ้วนๆหน่อย)เค้าก็บอกว่าน้องจะลองเปลี่ยนตัวใหม่ไปไหน

คือประมาณว่าเค้านึกถึงความพึงพอใจของลูกค้าอ่ะเค้าบอกว่า ถ้าลูกค้ารู้สึกไม่ดีก่ะสินค้าหรือประมาณว่า

ลองเช็คหมดแล้วตัวอื่นไม่เป็น(เค้ายังพูดเลยว่า TK เช็คไม่น่าจะพลาด) เค้าก็ยินดีจะเปลี่ยนให้แม้ของเค้าเช็ค

แล้วว่าไม่เสีย แต่ท่านอื่นอย่าเอาตามอย่างเลยเห็นใจบริษัทเค้าเหมือนกัน

ผมก็ถามว่ามันจะได้ CZ เหมือนเดิมไหมพี่เค้าก็บอกไม่รู้เด๋วดูก่อน พนักงานรับเรื่องหายไป 5 นาที

ไปตัดของหน้าร้านมาเลย CZ ด้วย

ให้ 7 ดาวเลยครับ

แต่ DFI 790FX-M2RS ผมเป็นไรไม่รู้ บัสมันจะตันแถวๆ 300-305 เกินนี้ไม่ไหว ทดแรมก็แล้ว

งงจริงๆ

ถามหน่อยเฮอะ ที่ลากๆกันบัส 300+ เนี่ยไฟ CPU ไฟ NB ไฟ HTT เท่าไหร่กันมั่ง
    Last edited by Sareshiku; 5 Jan 2009 at 19:04:24.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ลากกันโหดๆจัง ^^"

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมชอบพี่ติ๊กชี่โร่อะที่อยู่คอม7 อิอิ บริการใช้ได้

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

พวกพนักงานมันไม่รู้จิงๆคับ ผมไปสอยมาวันนี้ ทำหน้าเหวอกันหมด ประมาณว่าอะไรของมันวะ CZ / DO
    ผมต้องไห้เขาหยิบมาดูทีละกล่องอะคับ จนเจอ

ยิงที่ JIB นี่ไปไหญ่เลยคับ พนักงานหน้าร้าน 3-4 คน ยืนงงกันหมด CZ / Do 5555

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงๆๆๆ

OverclockZone Member aongmo's Avatar
    บริษัท สยามอินเวอร์เตอร์ จรัญ 89/2

ยังงี้นี่เอง ของผมเพิ่มไฟเล่นๆอยู่ก็ดับ หาอยู่เหมือนกันว่าเป็นที่อะไร
    ตอนนี้ก็เลยลดเหลือ 1v เย็นสบาย

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

Quote Originally Posted by l3ellzaa View Post
    พวกพนักงานมันไม่รู้จิงๆคับ ผมไปสอยมาวันนี้ ทำหน้าเหวอกันหมด ประมาณว่าอะไรของมันวะ CZ / DO
    ผมต้องไห้เขาหยิบมาดูทีละกล่องอะคับ จนเจอ

ยิงที่ JIB นี่ไปไหญ่เลยคับ พนักงานหน้าร้าน 3-4 คน ยืนงงกันหมด CZ / Do 5555

ต้องไปบอกว่าตัว L2 1M*2 ครับ
    หรือไม่ก็ตัว 125 W ยังพอรู้เรื่องมั่งครับ

OverclockZone Member RBS_SYSTEM's Avatar

com7

ผมซื้อจนวันนี้แพงกว่าหน่อยแต่พนักงานเจ๋ง หุๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks