overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: NVIDIA HybridPower คืออะไร

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Default NVIDIA HybridPower คืออะไร

NVIDIA HybridPower

HybridPower™ unleashes graphics performance when needed and switches to quiet, low-power quiet operation for everyday computing. Plug any NVIDIA Hybrid SLI-enabled GPU into any NVIDIA Hybrid SLI-enabled motherboard for the ultimate control. Dial up performance for demanding 3D games and applications; reduce noise and power consumption for everyday computing tasks like browsing the Web, word processing, or watching HD videos.

Credit : Nvidia.com

HybridPower เป็นเทคโนโลยีการประหยัดพลังงาน โดยถ้ามีการใช้กราฟฟิคน้อย ระบบก็จะทำการปรับเป็นโหมดประหยัดพลังงาน โดยเทคโนโลยีนี้สามารถใช้งานร่วมกับการ์ดจอของ Nvidia และ Motherboard ของ Nvidia เพื่อความเป็นที่สุดในการควบคุมการทำงาน ทั้งนี้ประสิทธิภาพในการแสดงผลนั้นขึ้นอยู่กับ 3D Games และ Applications ต่างๆ ลดการใช้พลังงานอย่างมากสำหรับการใช้งานคอมพิวเตอร์ทั่วๆไป ได้แก่ การใช้ Internet เข้า Website , งานเอกสารต่างๆ หรือการ รับชมวิดิโอแบบ HD เป็นต้น ครับ

^^
    Last edited by Kraiwit; 5 Jan 2009 at 18:44:41.

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member pongchay's Avatar

เหมือนกับทางATiหน่ะเหรอครับ

ของATiเค้าเรียกว่าอะไรนะครับ

OverclockZone Member

กรุณา อย่าเปิดประเด็น

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

Quote Originally Posted by pongchay View Post
    เหมือนกับทางATiหน่ะเหรอครับ

ของATiเค้าเรียกว่าอะไรนะครับ
    ไอ้นี่มั้ง

http://en.wikipedia.org/wiki/ATI_Hybrid_Graphics

OverclockZone Member Hector's Avatar

เดี๋ยวยาวแน่..อุอุ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

เอ... ทำไมผม gtx 260 เวลาเข้าเวป มัน ลด core เหลือ 300 แลวก็ลด mem shader ด้วยนะครับ
    เวลาเล่นเกม มันก็ไปเป็น mod 3D ให้เอง เพิ่ม core กลับมา

เฉพาะบางเวปนะครับ ทำให้ลดอุณหภูมิได้มากทีเดียว
    ที่เคยอ่านผ่านๆ เห็นมี 9600gt matrix evga 9800GTX+ non-ref ไม่แน่ใจนะครับ

แบบนี้เรียก hybrid ไหม ไม่ได้ใช้บอร์ดเขียว

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

จะ Nvidia หรือ ATI ก็เหมือนกันครับ

เล็งเห็นถึงการประหยัดพลังงานเมื่อไม่จำเป็น

ประหยัดไป ประหยัดเงินครับ

ใช้งานดีขึ้นและค่าไฟถูกลง ครับ

สันติ กันนะครับ

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    เอ... ทำไมผม gtx 260 เวลาเข้าเวป มัน ลด core เหลือ 300 แลวก็ลด mem shader ด้วยนะครับ
    เวลาเล่นเกม มันก็ไปเป็น mod 3D ให้เอง เพิ่ม core กลับมา

เฉพาะบางเวปนะครับ ทำให้ลดอุณหภูมิได้มากทีเดียว
    ที่เคยอ่านผ่านๆ เห็นมี 9600gt matrix evga 9800GTX+ non-ref ไม่แน่ใจนะครับ

แบบนี้เรียก hybrid ไหม ไม่ได้ใช้บอร์ดเขียว
    ใช่ครับ ใน Graphic Card & Motherboard ของ Nvidia
    ในสมัยนี้ส่วนใหญ่จะมีเทคโนโลยีนี้หมดครับ
    ดูที่ข้างกล่องครับเวลาซื้อ มีแน่นอน ครับ
    ไม่จำเป็นต้องใช้กับ บอร์ดของNvidia ก็ได้ครับ
    อยู่ที่ตัวอุปกรณ์ ครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

เอ... ตอนใช้ Galaxy 9800GTX+ มันมี สติ๊กเกอร์บอก ไฮบริดนะ แต่ใช้จริงๆไม่มี

เห็นว่า evga non-ref มันลด core ได้ แต่ไม่แน่ใจ

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    เอ... ตอนใช้ Galaxy 9800GTX+ มันมี สติ๊กเกอร์บอก ไฮบริดนะ แต่ใช้จริงๆไม่มี

เห็นว่า evga non-ref มันลด core ได้ แต่ไม่แน่ใจ

อันนี้ไม่แน่ใจครับว่ามันอยู่ Driver หรือว่า โปรแกรมที่ทางบริษัทมันให้มา ครับ

OverclockZone Member Gonzalez's Avatar

OverclockZone Member

ดีมากมายๆ

OverclockZone Member BadbaDtz's Avatar

Hybrid Power Support เฉพาะ Vista หรือเปล่าครับ ใช้บน XP ได้มั้ยครับ

OverclockZone Member bigbigbig's Avatar

ตกลงเจ้า EVGA 9800GTX+ 512MB Non.Ref มันมี Hybrid ใช่ไหมคับ แล้วถ้าใส่กับพวก P45 มันจะมีผลไหม ...

Quote Originally Posted by BadbaDtz View Post
    Hybrid Power Support เฉพาะ Vista หรือเปล่าครับ ใช้บน XP ได้มั้ยครับ

ขอยืมรูปนะครับ

อันนี้รู้สึกว่าจะ XP นะครับ

มันต้องดูที่ Real-Time Clock ที่หน้า Sensors ครับ

Quote Originally Posted by bigbigbig View Post
    ตกลงเจ้า EVGA 9800GTX+ 512MB Non.Ref มันมี Hybrid ใช่ไหมคับ แล้วถ้าใส่กับพวก P45 มันจะมีผลไหม ...
    ไม่รู้เหมือนกันครับ

แต่ว่า ASUS P5K-SE ของท่านคนนึงเค้าก็ใช้ได้ครับ มีผลด้วย อ่อ เป็น P35 ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่ชอบรอรอบ
    เรามันขาเร่ง บิดไปเลย เอิ๊ก ๆๆๆ
    C1E EIST ปิดให้หมด หน่วงระบบ
    กินไฟ ร้อน ไม่กลัว กลัวไม่แรง ^^

OverclockZone Member darkface's Avatar

ปกติไม่ได้ใช้งานหนักบ่อยเลยเปิดๆไปนั่นแหละ

4850 flash ให้รันเบาลงได้นะ แต่ถ้าฟูลก็แรงปกติ

OverclockZone Member Hector's Avatar

Quote Originally Posted by Kraiwit View Post

ขอยืมรูปนะครับ

อันนี้รู้สึกว่าจะ XP นะครับ

มันต้องดูที่ Real-Time Clock ที่หน้า Sensors ครับ
    รูปของป๋มเอง XP SP2

เทคโนโลยีตัวนี้ใส่มาในตัวการ์ดเลย บอร์ดผม P35

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks