Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยซื้อของจาก advice แล้วมีปัญหามั่งคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยซื้อของจาก advice แล้วมีปัญหามั่งคะ

ของที่ขายมันเป็นของหมั่ยหรือเปล่าคะ แล้วใครเคยซื้อแล้วเป็นไงมั่งมาบอกทีค่ะ

ซื้อที่ computer ok ที่เชียร์รังสิต ซัฟฟาย Delux 450 w (ใช้เอง) ซื้อมาประกอบเครืองแต่เปิดไฟม่ะติด แต่มันก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้นะ กับแรม (ให้คนอื่น) ใช้ไม่ได้ใช้เอง เครืองเพื่อนก็ซื้อไม่เห็นเป็นไร ของบางอย่างซื้อได้ครับแต่ของบางอย่างต้องลุ้น เอาล่ะกัน แต่ถ้าพูดถึงก็ถูกอยู่ แต่ต้องเลือกซื้อเอาบางอย่างดูประกันด้วย

Comment

ประสบการณ์ซื้อของจาก net advice ของผม
      บอกได้ว่าห่วยบรรลัย
      ของก็ตรงตรงตามเวลาถึงมือผู้รับก็ดีอยู่(ผมอยู่ยโสธรใช้เวลา 2 วัน)
      ผมสั่ง Core2Duo E6600 tray no fan ราคา 2 เดือนก่อน 9500 บาท
      เมื่อเกะกล่องผมก็ตะลึง มันเอากระดาษหนังสือพิมพิ์ยัดๆๆ โดยมี โฟมเล็กๆ
      2อันแนบบน CPU ติดด้วยเทปใสเหมือนแซนวิช ตรงกลาง "ok เขาอาจ
      ประหยัดค่าขนส่ง" กล่อง CPU ก็ไม่มี แรกเปิดดู ผมตะลึงรอบ 2 เพราะบน
      CPU มีรอบวงๆ เหมือนเคยถูกทา silicon มาก่อน "ok CPU แม่งเสียยาก
      มือ 2 ก็ยังคุ้มว่ะ" แรกใส่เครื่อง boot ไม่ติด ผมไปเปลี่ยน mainboard ใหม่
      จาก P5 LD 2SE เป็น P5 B ดังลายเซ็น..มีต่อ

Comment

ใช่ไปได้สักพักมีปัญหา boot ไม่ติดอีก ส่งซ่อมร้านปรากฏว่า CPU เสีย
        โดยทางร้านแสดงให้ดูโดย ทยอย ถอดชิ้นส่วนออกทีละชิ้นๆ จนกระทั้ง CPU
        โดยไปเปลี่ยนอันใหม่ลองให้ จึงแน่ใจว่าปัญหาอยู่ที่ CPU
        เมื่อส่งเครม เขาถามถึงสติ๊กเกอร์รับประกัน ผมบอกว่าซื้อแบบ tray no fan มา
        ไม่มีสติกเกอร์หรอก เขาถามถึง ใบรับประกันผมบอกไม่มี.... มีแต่ บิลล์
        slip โอนเงินที่ยังอยู่ กล่องที่ทาง advice ส่งมา ก็ยังอยู่ เขาบอกส่งเครมไม่ได้
        ผมถามเขาว่า ไม่มีชื่อลูกค้าในฐานข้อมูลเหรอ เขาก็บอกไม่มี
        Last edited by pchutchawan; 21 Feb 2007, 01:52:20.

Comment

สรุปเงิน 9500 บาทผมคงเอาให้สุนัขตัวที่เป็นเจ้าของ CPU มือ 1 นั้นไป
          advice เป็นนายหน้า เหตุผลที่ขายแบบ tray no fan ก็ง่ายนิดเดียว
          เจ้าของมันยังใช้ mainboard รุ่นเดิม CPU socket เดิมมันไม่อยาก
          เปลี่ยนเพิ่ม
          ผมคงทำอะไรมันไม่ได้ ถ้าฟ้องร้องอะไร มันต้องสู้เพื่อปากท้องมัน
          สุดกำลังอยู่แล้ว ผมเป็นแค่ผู้บริโภค ธรรมดา จะเสียเงินเสียเวลา เพื่อเรื่อง
          นี่เหมือนมันได้อย่างไร
          ผมไม่ได้มี อคติ อะไรกับ Advice ไม่งั้นผมคงไม่เสียเวลามาพิมพ์ อะไรแบบนี้หรอก
          ขอให้ท่านตัดสินใจ พิจารณาดูเอง

Comment

แล้วอย่างนี้ถ้าจะซื้อซีพียูกับเมนบอร์ด นี่จะซื้อที่ไหนดีอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
            ไม่ต้องเน้นถูก แต่เน้นชัวร์อะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

ในเมื่อร้านมัน ห่วย!! และไม่รับผิดชอบ ก็ต้องเอามาบอกกล่าว กันแบบนี้ละครับ ดีแล้ว
              ร้านดีเราก็ชมไป ร้านไหนไม่ดีเราก็เอามาพูดให้ฟังกันครับ จะได้ไม่ต้องไปอุดหนุนมันและไม่นานมันก็เจ๊งไปเองละครับ เจ๊งไปจนชั่วลูกชั่วหลาน

Comment

ของแพงม่ะกล้าซื้อ ร้านนี้ ไม่ไวใจเท่าไร ซื้อแต่ ซัฟฟายตัวเดียวก็เสียแหล่ะต้องเอาไปเปลี่ยนเสียเวลามากกว่า

Comment

สรุปว่ายังไม่ค่อยเข้าตาเท่าไหร่

Comment

เป็นกรณีของท่าน pchutchawan นี่ แย่มากๆครับร้านนี้

Comment

กหด

ผมเคยซื้อของกับมัน บริการแย่มากๆ ครับ / ของบางอย่างมันถูก เพราะมันประกันร้านนะ

แถมบางอย่างผมโทรถามว่ามีของมั้ย มันบอกมี แล้วให้เราไปดูที่ร้านมัน แถวๆงามวงวาน พอไปแล้ว พนักงานบอกของหมด กำลังมาส่ง // แบบนี้มันน่ามั้ยครับ

Comment

เวลาผมซื้อก็ซื้อแค่ของถูกๆ อ่ะครับ ไม่กล้าเล่นของแพงจากร้าน advice เหมือนกัน เหอๆ (กลัว)

Comment

ร้านนี้ผมเข้าไปดูแค่ราคาที่เว็บครับ อิอิ แล้วไปซื้อที่ พันทิพย์ แทน 5 5 5 ซื้อโดยตรงที่ร้านชัวร์กว่า เห็นของด้วย ถ้าจะซื้ออะไรช่วยได้จะช่วยครับ แต่ต้องรอผมว่างนะ ไกลบ้านเหมือนกัน

Comment

ของมันถูกกว่าชาวบ้านมากเหรอครับ ถามจริง

Comment

ผมว่าไปเลือกเอาตามร้านที่น่าไว้ใจดีกว่าครับ ถ้าอยู่ต่างจังหวัดอยากได้ของที่เรามั่นใจก็สละเวลาช่วงที่ว่างเข้าไปซื้อใน กทม. ดีกว่าครับ

อ่านข้อความพวกนี้แล้วใจหายครับ พักนี้เรื่องแบบนี้เกิดบ่อยเหลือเกิน ของก็ราคาไม่ใช่ถูกๆ

อ้อ...ประกันอีก อย่าลืมดูประกันให้ดีนะครับ

Comment

Working...
                              X